Hạng D
10/4/07
1.260
44
48
45
S.O.S NT
Re:Focus cụp đuôi – niềm hy vọng…. không mấy thành công của Ford !

Đọc hết bốn mấy trang nisan, rồi sang đây mười mấy trang, e thấy chủ ý của bác chủ thớt hình như là PR cho bản thân là chính.

Hy vọng còn gặp bác ở các thớt khác nữa

Hạng D
12/9/06
4.567
20
0
58
Sài Gòn

totite nói:
Đọc hết bốn mấy trang nisan, rồi sang đây mười mấy trang, e thấy chủ ý của bác chủ thớt hình như là PR cho bản thân là chính.

Nhưng mà bác ấy cũng có bỏ công ra nghiên cứu các loại xe chứ không phán bừa... Vậy là cũng có công lao rồi.:D

Hạng D
10/4/08
1.686
2.302
113

Tất cả các ý kiến là rất tốt cho Ford đấy chứ ạ.Chứ chỉ nv ford tự sướng nhau thì " chúng ta là số 1 , chúng ta là sản phẩm USA , chúng ta có sản phẩm dầy và option ngon hơn tụi Toy ( nói chung chúng ta hơn tất chúng nó, chỉ thua mỗi cái doanh số thui ) " thì có phải chết F ko :D

Hạng F
5/3/05
8.718
72.999
113
đây

em thay mấy món focus thấy...
- Gạt nước Made in Beligum
- Nhún trước Made in Poland
- Đèn gầm Valeo Made in Beligum
- Đầu CD Kenwood nhưng tem của Sanyo Made in Malaysia
- Vỏ Good ...in one Year Made in Indonesia
... nói chung chưa thấy chữ Taiwan hay Tung Của nào... nên bác Xe đap nói chắc là đúng đới

Hạng B1
24/4/10
56
0
0

totite nói:

Đọc tất cả các bài của bác chủ thớt bên Nis, nhiều sâu cũng muốn tìm hiểu bác là ai để "xin tí huyết", một vài bác lại cứ muốn tìm hiểu bác chủ thớt là ai mà bác cũng không cho biết . Vậy bác nói bác ấy muốn PR cho bản thân thì PR cái gì hả bác??? Các bài viết trung thực của bác ấy bên Nis ít nhiều gì cũng giúp cho người tiêu dùng. có cơ sở đánh giá được sản phẩm, bài Focus của bác ấy ít ra bác ấy cũng chẳng " chọi đá" ai, mà đọc kỹ thấy có vẻ giúp Fo nhiều hơn. Tôi nghĩ những ai chỉ trích bác ấy thì có vẻ " ngắn đầu " một chút. Cái quan trọng các bài của bác ấy có cơ sở. Chứ không nói tầm phào như một số bác cứ đoán bác ấy là " dân Nis hoạc VMC sa thải " và bây giờ lại bảo là tự PR cho bản thân. Nhưng thục tế, bài viết của bác không phải chỉ mỗi sp của Nis. Bác nói thế chả khác chi bác không muốn bác ấy tham gia diễn đàn, vì nếu tham gia tiếp lại bị cho là "PR cho bản thân"!!!Vô lý quá!!!

Hạng C
21/7/09
722
385
63

Tu Phuong nói:
totite nói:

Đọc tất cả các bài của bác chủ thớt bên Nis, nhiều sâu cũng muốn tìm hiểu bác là ai để "xin tí huyết", một vài bác lại cứ muốn tìm hiểu bác chủ thớt là ai mà bác cũng không cho biết . Vậy bác nói bác ấy muốn PR cho bản thân thì PR cái gì hả bác??? Các bài viết trung thực của bác ấy bên Nis ít nhiều gì cũng giúp cho người tiêu dùng. có cơ sở đánh giá được sản phẩm, bài Focus của bác ấy ít ra bác ấy cũng chẳng " chọi đá" ai, mà đọc kỹ thấy có vẻ giúp Fo nhiều hơn. Tôi nghĩ những ai chỉ trích bác ấy thì có vẻ " ngắn đầu " một chút. Cái quan trọng các bài của bác ấy có cơ sở. Chứ không nói tầm phào như một số bác cứ đoán bác ấy là " dân Nis hoạc VMC sa thải " và bây giờ lại bảo là tự PR cho bản thân. Nhưng thục tế, bài viết của bác không phải chỉ mỗi sp của Nis. Bác nói thế chả khác chi bác không muốn bác ấy tham gia diễn đàn, vì nếu tham gia tiếp lại bị cho là "PR cho bản thân"!!!Vô lý quá!!!
E nghĩ ý bác totite nói bác chủ thớt tự PR cho trình "review" về thị trường thị hiếu xe hơi noí chung và xe focus nói riêng ở VN đấy mà.

Hạng D
17/4/06
1.429
15
38
55

ắc-qui là made in Việt nam chứ ạ !

Hạng B2
19/4/10
241
222
43

tuanle nói:
em thay mấy món focus thấy...
- Gạt nước Made in Beligum
- Nhún trước Made in Poland
- Đèn gầm Valeo Made in Beligum
- Đầu CD Kenwood nhưng tem của Sanyo Made in Malaysia
- Vỏ Good ...in one Year Made in Indonesia
... nói chung chưa thấy chữ Taiwan hay Tung Của nào... nên bác Xe đap nói chắc là đúng đới
Nói chung tôi cũng chưa thấy thông tin nào là Ford có phụ tùng Tung của. Vỏ xe và chi tiết phụ tùng của Ford cho cảm giác rất chắc chắn - đây là điểm tốt của Ford. Chứ nếu có hàng Tung Của là làm cho người tiêu dùng mất cảm tình ngay.

Hàng Tung của thì nhìn hoặc sờ vào là có cảm giác ngay giống như trường hợp của Nissan Livina vậy. Độ bền phụ tùng Tung Của thì hầu như là rất kém. Xe Captiva hình như cũng có nhiều người phàn nàn về việc sử dụng nhiều đồ nội thất và chi tiết Tung Của rồi.

Hạng B2
21/3/07
422
3
18

Mun nói:
Tu Phuong nói:
Mun nói:
Em châm tí dầu nhé :D. Các bác Fo đâu rồi nhỉ? Em đang chờ các bác ném đá đây, em mang sẵn rổ to rồi :D

Bên này các bác sâu Fo có vẻ hiền, bên Nis các bác sâu thì dữ hơn. Nhưng có lẽ tại Fo it khuyết điểm hơn Nis, nên bác chủ thớt ít bị ném đá hơn.
Còn bác Mun này có vẻ khiêu chiến quá nhỉ?????

Hì hì, khiêu chiến thì ko, em nghe tiếng xe Fo mã lực mạnh, các bác đi xe Fo nội công thâm hậu nên muốn tìm hiểu tí thôi mà bác,:D đi một ngày đàng học một sàng khôn mà, có tranh luận mới lòi ra cái cần quan tâm, muốn biết phải hỏi, muốn giỏi phải học thôi.

Tranh luận thì vui quá rồi. Tuy nhiên hi vọng bác không search xem mọi người đi xe gì rồi tranh luận bằng cách "vì bác đi xe này nên chê xe kia là đúng rồi" nhé :D

Mun confirmed
Hạng D
1/4/10
2.182
15.306
113

streaker nói:
Mun nói:
Tu Phuong nói:
Mun nói:
Em châm tí dầu nhé :D. Các bác Fo đâu rồi nhỉ? Em đang chờ các bác ném đá đây, em mang sẵn rổ to rồi :D

Bên này các bác sâu Fo có vẻ hiền, bên Nis các bác sâu thì dữ hơn. Nhưng có lẽ tại Fo it khuyết điểm hơn Nis, nên bác chủ thớt ít bị ném đá hơn.
Còn bác Mun này có vẻ khiêu chiến quá nhỉ?????

Hì hì, khiêu chiến thì ko, em nghe tiếng xe Fo mã lực mạnh, các bác đi xe Fo nội công thâm hậu nên muốn tìm hiểu tí thôi mà bác,:D đi một ngày đàng học một sàng khôn mà, có tranh luận mới lòi ra cái cần quan tâm, muốn biết phải hỏi, muốn giỏi phải học thôi.

Tranh luận thì vui quá rồi. Tuy nhiên hi vọng bác không search xem mọi người đi xe gì rồi tranh luận bằng cách "vì bác đi xe này nên chê xe kia là đúng rồi" nhé :D

Bác vui tính quá, :D, bản tính em hiền lành, nhưng ko nhút nhát, ko ai đâm chọt thì thôi, ai đâm chọt thì em chọt đâm lại chút chút cho đời thêm hương sắc. Tất cả cũng chỉ là tranh luận, thêm kiến thức về xe thôi, thay vì phải mò mẫm một mình, nhiều người phát biểu cũng có cái hay.

Còn chuyện ai đi xe gì thực tế em ko quan tâm đâu bác ui, bác đi xe gì là chuyện của bác, em có xài ké của bác được ngày nào đâu?

Mỗi bản thân con xe có giá trị ntn ai cũng biết, có hót lên trời thì nó cũng chỉ có bấy nhiêu giá trị, sao phải đi xe này chê xe kia?