Hạng B2
24/6/17
418
676
93
46
Do đó cần kiểm tra (tháo ra) cái đề ...làm lại cũng được ...Thêm nửa là ngay công tác ..Neiman
nó có bộ phận đề ...đôi khi bị dơ ...
View attachment 2835115
Cái trục đỏ ơ trung tâm là đại diện cho các số 0,1,2,3 khi đề máy
0- máy tắt hoàn toàn
1- cung cấp điện cho xe, nhưng máy chưa nổ
3 - khi đề máy, nó chuyển đến củ đề và khi nổ thì mình thả ra thì
2 - Lúc máy đã nổ ....
Do đó bộ phận nầy cũng có thể bị dơ ...

Con cóc nhậy chậm ....vì lý do nào đó

Ngoài ra, nếu như xe khởi động khó ...và khởi động liên tục sẽ làm cháy cuộn dây lõi ở moteur củ đề ... (do đó đề 1, 2 ..lần không nổ thì nên dừng lại , nghĩ một tí rồi đề lại)

Bác xem củ đề có nhiều bộ phận, ngoài chổi than còn có con cóc ...
nhiệm vụ của nó là dính/rời với bánh xe khởi động của máy làm cho máy khởi động, sau khi khởi động nó sẽ nhẩy ra khỏi bánh xe răn của động cơ (volant-moteur)

View attachment 2835111

ở đây con cóc là fourchette
khi đề nó sẽ đẩy bánh xe roue-libre với pignon vào bánh răng của máy (moteur) và làm quay moteur.
Sau khi máy nổ thì con cóc sẽ nhẩy ra làm cho bộ (roue-libre+pignon) thụt vào, không còn đụng đến bánh xe răng của máy (Volant-Moteur)

Nhưng nếu kiểm tra thì có thể
- Xem Neiman có điện khi để công tắc (điện kế)
- Dùng dây điện kích thẳng vào cái đề xem nó có hoạt động tức thời hay không ...
hôm trước nghe bác tư vấn, em làm liều luôn, tháo đề vệ sinh, vô mỡ, cái cổ góp ngay phần ma sát với than đề đen thui, nên em lấy nhám vuốt sạch, vô mỡ. cơ mà eco 2018 tháo đề chua lè, khó ăn thiệt bác,vướng víu khó lấy ra, ráp lại 1 phát ăn ngay, tks bác nhiều nhé

Attachments

• Like
Reactions: LOG and Osin
Hạng F
29/10/16
11.585
22.225
113
Pháp
hôm trước nghe bác tư vấn, em làm liều luôn, tháo đề vệ sinh, vô mỡ, cái cổ góp ngay phần ma sát với than đề đen thui, nên em lấy nhám vuốt sạch, vô mỡ. cơ mà eco 2018 tháo đề chua lè, khó ăn thiệt bác,vướng víu khó lấy ra, ráp lại 1 phát ăn ngay, tks bác nhiều nhé
Thấy hình thì ...đúng rùi, nhưng vào mỡ dầu sao có chai dầu ăn vậy pác ...em không xúi để dầu ăn vào nha :):):):)

Chúc mừng bác đã ..tự mình tìm và tự sửa cho xe mình ....Vậy bác sẽ tự tin hơn khi sửa mấy món khó sau nầy ....

• Like
Reactions: Thái kiamorning
Hạng B2
24/6/17
418
676
93
46
Thấy hình thì ...đúng rùi, nhưng vào mỡ dầu sao có chai dầu ăn vậy pác ...em không xúi để dầu ăn vào nha :):):):)

Chúc mừng bác đã ..tự mình tìm và tự sửa cho xe mình ....Vậy bác sẽ tự tin hơn khi sửa mấy món khó sau nầy ....
chai nước O độ bác ơi, kaka, dầu ăn để cho mấy anh khác

• Haha
Reactions: Osin
Hạng F
29/10/16
11.585
22.225
113
Pháp
chai nước O độ bác ơi, kaka, dầu ăn để cho mấy anh khác
Nhưng nói chung là em rất vui khi bác đã làm được, tránh lùa gà, và sau nầy bác sẽ có đ-(ng cơ làm nhựng chuyện khó hơn .... Bravo bác ...
Bác chừng nào làm thắng thì nói em, em sẽ chỉ ...mánh và để mở bò luôn :):):)
Nước nôi, em chỉ trực tiếp online ...
Nhớ chừng nào mở garage cho em làm công nhân ráp ốc vít là vui rùi

Nhưng cuối cùng chúc mừng bác, và cám ơn bác đã trã lời ...tức là thành công .. Thân !

Tập Lái
13/3/19
13
5
6
35
Xe hết bệnh chưa bác, trước e bị như vậy và thay lọc xăng thì đề phát ăn ngay ( đã thử thay acquy, xúc rửa bướm ga ) Đọc hdsd thì 4 -5 vạn cũng là lúc thay lọc xăng ( 500-1tr)

Hạng B2
25/11/15
451
315
63
bác làm cái video hướng dẫn tháo củ đề đi bác

• Like
Reactions: Thái kiamorning