Tập Lái
9/5/10
11
0
0
toi cung co con , vo be FE doi dau, da thu toi 140km/h rui va con dư may nhieu lam, toi nghi co the kich kim la 180km/h duoc, vi xe my la vay do, con neu xe nhat chac fai de dong ho cong to met la 220km/h

Hạng D
2/11/07
2.013
39
48
32
em ơi Hà Lội phố
các bác chạy kinh quá. hjxx. Merc GL450 Gl550 mà em chạy 170 đã hãi rồi. các bác chạy EV mà 180. xe em các bác chạy chắc tới mức giới hạn 250km/h luôn quá.
xe 2b thì cao nhất e chạy là 170km/h, Honda DN-01, đồng hồ hiện số điện tử chắc ko sai đâu bác nhỉ. hjhj.
chiếc khủng nhất theo em là Mini Cooper, bản thường nhé, ko phải bản Cooper S. máy 1.6, ko turbo mà đường lên sân bay Nội bài em chạy 165km/h, xe cực chắc, ko rung lắc, vẫn còn ga nữa...... trước h chưa bao h em nghĩ mini bé xíu máy nhỏ vậy mà lên dc mức đó.

Hạng B2
9/1/10
299
0
16
34
FE lên dc 175 ở cao toc Liên khương nè các bác.hình chụp dc chỉ ở 170 thoi.luc len 175 chụp ko kip.vì xe chạy lung tung wa'.lên 175 dc thì 180 là bình thường.hehe

Ford Everest 2009 max speed?

Hạng B2
29/12/09
224
357
63
TP HCM
Em có đôi lời tâm sự cùng các bác. Em mua xe FE 2009 hơn nữa năm rồi nhưng ít dịp đi xa + tài yếu + hơi nhát nên cũng chưa test được max speed của xe em ( mục tiêu 190 km/h ), cố gắng lắm cũng mới dám chạy đến 130km/h đường Bình Dương. Nhưng niềm đam mê tốc độ vẫn như ngọn lửa nhỏ bập bùng thôi thúc trong tim và chờ giây phút thích hợp để bùng cháy ( hy vọng không phải cháy 1 lần thôi rồi...tắt ). Nên em xin mạn phép có ý kiến vầy, vì hội nhà Ford nhiều bác có niềm đam mê tốc độ cao giống em nên em xin gợi ý chúng ta lập hội đam mê tốc độ. Ai có hứng thú cứ tham gia để số đt lên, em tổng kết lại và hẹn mọi người gặp nhau offline rồi ra cao tốc Trung Lương để giao lưu test xe + speed. Thể lệ tham gia đơn giản thôi, 2B hay 4B gì cũng được miễn sao là chạy nhanh.

Đoạn đua 1: Cao tốc SG - Trung Lương => tổng kết lại lực lượng xem ai còn ai mất, chọn top 10
Đoạn đua 2: SG - Mũi Né => chọn top 5
Đoạn đua 3: Mũi Né - Nha Trang => the One is the Winner ( tất cả ai thua đưa 10 chai Chivas coi như là phần thưởng cổ vũ cho nhà vô địch + vinh dự vinh name ( nick ) lên OS forum ).

PS: Cho phép ép xe với sử dụng hung khí ( súng, dao, đinh, lựu đạn...hay gì đó cũng được ) để tránh tình trạng người giàu lấy xe xịn chèn ép người nghèo. Nếu ai chở theo gia đình ( vợ con hay cha mẹ... ) sẽ có thưởng thêm.

Come on everyone, burn your tire up.
.

@Lamdat : cám ơn bác vì đã truyền đạt những kinh nghiệm bổ ích.
@Sonco2 : cám ơn bác vì đã truyền đạt những kinh nghiệm quý báu + cho mượn Exciter để test speed ( em phi 120 km/h mà thấy rất êm nhưng vì mới chạy nên chưa đủ gan phi thêm dù rất còn dư ga ).
@F1racer : Bác là thần tượng của em đóa.

Last edited by a moderator:
Hạng D
17/3/07
1.270
15
0
13
trời ơi kích động đua xe kìa ..... bácd muốn thử maxspeed của EV thì rủ thêm một bác nào thôi ra cao tốc đạp thử , 1 người chạy còn người kia quay phim hay chụp ảnh , xe đi 2 người nó nhẹ xe nên dể đạt tốc độ tối đa ở quãng đường ngắn , bớt nguy hiểm , chứ tải cả đám mà đợi lên tốc độ tối đa chắc xa bút chỉ , còn mấy đoạn khác thì bác nên đi cho đúng luật , an toàn cho người khác và an toàn cho mình , nếu không có ai chạy xe bác thì bác cứ rủ em , hứa sẽ cho xe bác đi hết tốc độ , nhưng không hết hồn hi hi..

Hạng B2
15/2/08
111
4
18
TP HCM
otosaigon.com
neo_vn nói:
Em có đôi lời tâm sự cùng các bác. Em mua xe FE 2009 hơn nữa năm rồi nhưng ít dịp đi xa + tài yếu + hơi nhát nên cũng chưa test được max speed của xe em ( mục tiêu 190 km/h ), cố gắng lắm cũng mới dám chạy đến 130km/h đường Bình Dương. Nhưng niềm đam mê tốc độ vẫn như ngọn lửa nhỏ bập bùng thôi thúc trong tim và chờ giây phút thích hợp để bùng cháy ( hy vọng không phải cháy 1 lần thôi rồi...tắt ). Nên em xin mạn phép có ý kiến vầy, vì hội nhà Ford nhiều bác có niềm đam mê tốc độ cao giống em nên em xin gợi ý chúng ta lập hội đam mê tốc độ. Ai có hứng thú cứ tham gia để số đt lên, em tổng kết lại và hẹn mọi người gặp nhau offline rồi ra cao tốc Trung Lương để giao lưu test xe + speed. Thể lệ tham gia đơn giản thôi, 2B hay 4B gì cũng được miễn sao là chạy nhanh.

Đoạn đua 1: Cao tốc SG - Trung Lương => tổng kết lại lực lượng xem ai còn ai mất, chọn top 10
Đoạn đua 2: SG - Mũi Né => chọn top 5
Đoạn đua 3: Mũi Né - Nha Trang => the One is the Winner ( tất cả ai thua đưa 10 chai Chivas coi như là phần thưởng cổ vũ cho nhà vô địch + vinh dự vinh name ( nick ) lên OS forum ).

PS: Cho phép ép xe với sử dụng hung khí ( súng, dao, đinh, lựu đạn...hay gì đó cũng được ) để tránh tình trạng người giàu lấy xe xịn chèn ép người nghèo. Nếu ai chở theo gia đình ( vợ con hay cha mẹ... ) sẽ có thưởng thêm.

Come on everyone, burn your tire up.
.

@Lamdat : cám ơn bác vì đã truyền đạt những kinh nghiệm bổ ích.
@Sonco2 : cám ơn bác vì đã truyền đạt những kinh nghiệm quý báu + cho mượn Exciter để test speed ( em phi 120 km/h mà thấy rất êm nhưng vì mới chạy nên chưa đủ gan phi thêm dù rất còn dư ga ).
@F1racer : Bác là thần tượng của em đóa.

Đồng hồ max chỉ 180 thôi mà bác ???