Hạng B2
6/11/12
185
94
28
Em không bảo vệ hãng, nhưng xin phản biện 1 tí là bác quên 1 điều là thuế bán tải nó khác thuế xe 7 chỗ bác àh. Còn giá xe mà cao quá thì chờ con khác vậy. Mặt khác, nhìn kỹ lại thì cái form này, theo em, cũng chưa hẳn là đẹp nếu so với Mit pajero hay fortun. Đó là ý kiến cá nhân em.
Em và các bác cứ tám thoải mái đê, nếu thích Ford thì được ưu ái quan tâm hơn nhưng trên 1.2 tỷ thì có nhiều xe để lựa chọn hơn mà không quan tâm đến chữ FORD nữa.

Hạng B2
10/1/08
113
71
28
xe rất đẹp, nhiều opp, quan trọng là giá thế nào. 1,4 tỏi cho bản full thì chắc lại giống F86 của toy thôi :)

• Like
Reactions: Phước.OS
Hạng D
11/4/10
1.521
3.095
113
TP.HCM
xe rất đẹp, nhiều opp, quan trọng là giá thế nào. 1,4 tỏi cho bản full thì chắc lại giống F86 của toy thôi :)

Đúng thế!

4tune mới cũng sẽ rất lợi thế với kiểu dáng thanh thoát hơn (kiểu dáng củ tuy nhìn cứng cáp nhưng còn cục mịch), ngoài ra 4tune cũng cải tiến hộp số, động cơ, VSC, EBD, cốp điện,..

Hạng D
10/5/09
2.389
13.535
113
Sg
Đúng thế!

4tune mới cũng sẽ rất lợi thế với kiểu dáng thanh thoát hơn (kiểu dáng củ tuy nhìn cứng cáp nhưng còn cục mịch), ngoài ra 4tune cũng cải tiến hộp số, động cơ, VSC, EBD, cốp điện,..
Níu bằng dá, sẽ chọn phò......

Hạng B2
18/4/12
472
815
93
Em và các bác cứ tám thoải mái đê, nếu thích Ford thì được ưu ái quan tâm hơn nhưng trên 1.2 tỷ thì có nhiều xe để lựa chọn hơn mà không quan tâm đến chữ FORD nữa.

Chính xác, nếu 1,4 tỷ, E sẽ ngưng ko mua FE nữa, sẽ có nhiều lựa chọn với tầm tiền này

Em đọc thấy nhiều bác cũng nói câu này nhưng em đâu có thấy nhiều sự lựa chọn đâu? Trên 1 tỷ 2 thì loanh quanh em chỉ thấy mỗi Fortuner, Santa Fe, CX9 (động cơ của Ford ko phải SkyActiv), Prado (bản mới 2ty2 lận). TÍnh ra chỉ còn mỗi Fortuner và Santa Fe. Fortuner thì lợi về kiểu dáng và thương hiệu, Everest thì lợi về công nghệ và option, Santa Fe kiểu dáng đẹp. Các bác biết con nào khác ngoài 3 em trên xin cho em cái tên để nghiên cứu với ạ.

anh đú biết gì về P R A D O ;)

Cái Prado hộp số 4 cấp, 165 ngựa, 240 momen xoắn đó hả? đọc đến cái momen xoắn có thấy mắc cười ko? Con này chỉ có đi làm triễn lãm là ngon.