Hạng B2
30/3/14
332
770
93
Cái này sao gọi là lùi bác? AWD là nó luôn 2 cầu. Còn 4WD bình thường bác cho nó 1 cầu thôi, gặp case khó mới chuyển sang 4WD. Đây là sự thay đổi theo thị hiếu thôi không phải lùi.
Awd a có thể chạy nhanh mọi đường , đường mưa thì awd an toàn hơn rwd. Còn 4wd a có chạy liên tục trên 50 được hem :rolleyes:. Mà đâu phải ông nào leo lên xe cũng hiểu 4wd hay awd là gì , xui xui ko rành bấm nút khoá vi sai chay 50 60 là bỏ con mịa luôn ấy .

Chỉnh sửa cuối:
Hạng F
29/10/16
11.560
22.045
113
Pháp
Có ai kề dao vô cổ bắt mấy anh phải mua xe Ford ko :p . Ui chạy

Làm em liên tưởng đến ETC ....
Em thấy hơi kì lạ khi bọn kia nó ko xài dung dịch này mà ông ford lại xài.
Bác nên xem lại, Tất cả động cơ Âu châu đều bắt buộc phải có cái nầy nha; không chỉ là Ford không.
Wiki ....Tiếng việt là cũng từ Đức sáng chế ra nha ...
Ai mua Ford mà nhà xa đại lý thì phải mua adblue dự trữ hả bác? cái này thì căng rồi...
Xe em đang dùng Adblue (thùng 10L) thường là 12K mới đổ, nhưng nó báo còn 2K thì đổ cho chắc ăn :):):) không thôi nó báo nhức cả mình ... Nhưng không phải là Ford

Hạng D
4/12/12
1.636
1.794
113
Ai mua Ford mà nhà xa đại lý thì phải mua adblue dự trữ hả bác? cái này thì căng rồi...
Đổ nc giả cầy để xe tiếp tục hoạt động bt thôi B. Khi nào chuẩn bị đăng kiểm đổ chuẩn dung dịch lại :)
Ford Everest 2022 - Cú ép phê móc túi khách hàng khéo léo?

• Like
Reactions: nqq
Hạng F
27/6/12
5.023
11.747
113
Awd a có thể chạy nhanh mọi đường , đường mưa thì awd an toàn hơn rwd. Còn 4wd a có chạy liên tục trên 50 được hem :rolleyes:. Mà đâu phải ông nào leo lên xe cũng hiểu 4wd hay awd là gì , xui xui ko rành bấm nút khoá vi sai chay 50 60 là bỏ con mịa luôn ấy .
Thế Phò nó không có vi sai trung tâm như AWD à bác?

Hạng B2
30/3/14
332
770
93
Thế Phò nó không có vi sai trung tâm như AWD à bác?
Ở đây đang bàn Ford cải lùi các tính năng, hộp số mà đá qua Phò làm gì. Phò nút riêng góc bên trái ít nhìn tới . Con này trên màn hình . Mà màn hình thì thao tác thường xuyên . Chắc gì mấy ông mua bản full hiểu vi sai trung tâm là mịa gì , cứ full là mua . Tóm lại từ awd có vi sai cải lùi xuống 4wd , chứ cái nút trống ở cần số để làm gì , trong khi bản nước ngoài có chức năng :D

Chỉnh sửa cuối:
  • Like
Reactions: traiphonui007
Hạng F
27/6/12
5.023
11.747
113
Ở đây đang bàn Ford cải lùi các tính năng, hộp số mà đá qua Phò làm gì. Phò nút riêng góc bên trái ít nhìn tới . Con này trên màn hình . Mà màn hình thì thao tác thường xuyên . Chắc gì mấy ông mua bản full hiểu vi sai trung tâm là mịa gì , cứ full là mua . Tóm lại từ awd có vi sai cải lùi xuống 4wd , chứ cái nút trống ở cần số để làm gì , trong khi bản nước ngoài có chức năng :D
Ý mình Phò là Ford.

Hạng B2
19/7/17
406
514
93
Cùng suy nghĩ với Bác mà thấy chẳng ai chê.
AWD mới thực tế, xin hỏi 4WD bao nhiêu lần các ông bật 4x4, ko nắm kỹ thuật vào ôm cua dễ gây tai nạn hơn.
Bản full mình nghỉ phải thêm lẩy chuyển số vô lăng, HUD. Giá cao lắm rồi tiếc gì 1,2 món hữu ích.
Không biết cái vi sai trung tâm ở mấy con 4WD để mần chi vậy cụ. Vợ hai nhà em hể cứ mưa là em qua 4WD mà táng bất kể nội hay ngoại thành, cao hay thấp tốc. Cứ max theo phép à cụ. Cũng hơn 4 năm rùi chả thấy vấn đề gì với cái 4WD.