Hạng D
24/9/13
1.111
1.455
113
Cái máy dầu mà chơi hộp số 6 cấp là nản rồi, Mang tiếng SUV để cày đường rừng mà chơi dẫn động 1 cầu thì khác nào lính kiểng. Bản cao mới có 4x4 và số 10 cấp thì giá chát lại còn + lạc 50-150tr khác nào móc túi nhân tiện bóp v...ú. Đồ đểu!

Hạng B2
18/12/19
350
488
63
33
Đã dịch vụ ford vn chán, bán đôn giá trên trời giờ thêm vụ này nữa, oải ke thiệt :eek:

Hạng B2
3/5/14
312
285
83
Hôm rồi mình coi ở ford cao thắng và ford Q8, nếu lấy xe tháng 8-9 thì 1.850 (bản full); còn đời 2022 khoảng 1.5xx ở ford Q8, có xe ngay; hàng 3 ngồi hơi chán (khoảng để chân ok nhưng lưng ghế dựng như hàng 2 bán tải), và mình ko thích cái cửa sổ trời vì nhà mình rất sợ nóng. Cái màn hình to nhìn thì thấy hay thật, nhưng (quan điểm cá nhân) mình thấy ko thực dụng lắm, và rất nhiều chức năng trong cái màn này, lỡ rủi 1 ngày nó chập chờn thì cũng hơi mệt. rồi về coi mấy mấy lỗi của ford faulty;.... Xong qua lái thử fortuner và chốt luôn, cuối tháng này nhận xe. Thật sự thì fortuner nó cũng ko phải xuất sắc hay gì cả, thấy thì cũng tạm ổn thôi. Nhưng vẫn quyết định theo toy, vì cần chiếc xe phục vụ mình, chứ thấy nhiều anh em đi ford mà giỏi từ luật tố tụng rồi giỏi tới cả hệ thống máy móc chi tiết từng tý một.... chịu luôn.

Chỉnh sửa cuối:
Hạng C
25/5/11
903
600
93
hmmm, Mình đã mua xe rồi cũng chưa có ý định đổi xe nên khi có tin xe mới chỉ đọc lướt qua, và sau đó thì lại ngậm ngùi, ui cha, xe mình sắp lỗi thời rồi, công nghệ giờ hiện đại quá.
Cũng là xe Mỹ nhưng con xe mình hộp số chỉ có 6 cấp, mà Ford tận 10 làm thèm thuồng. Động cơ xe mình cũng chỉ là Turbo trong khi bên kia là Bi-Turbo lại càng làm thèm thuồng hơn nữa.
Nhưng mà Haha, sau khi đọc bài này của chủ thớt và vài comment thì mới biết vụ hộp số 6 cấp ngon hơn 10 cấp, Turbo sài bền hơn Bi-Turbo. =)).
Thế còn vụ bánh 265 chuyển sang 255 thì lý do gì vậy các bác, giảm ma sát giúp tiết kiệm nhiên liệu hay sao. o_O
Lốp bề rộng bé đỡ ồn, lại rẻ hơn nữa o_O o_O o_O