Hạng D
25/3/19
1.037
1.852
116
44
hãng Ford này kèm lạc nhưng thông tin gồm phụ kiện gì thì thông tin không rõ ràng , làm ăn rất bát nháo . hãng khác cũng kèm lạc nhưng ít ra còn viết đủ thông tin gói lạc gồm những gì . gd ghé ngang SR hỏi em Exp nhìn gói lạc 300 viết được đúng 2 chữ . THUA
- Nói chung là vote k mua để cho hãng làm ăn đàng hoàng chứ bán kèm lạc mà dân tình cứ mua thì hãng nào cũng như Toy hết
E thấy có hình chụp bảo 100tr tiền dán phim + gói bảo hành mở rộng.
Mà 2 thứ ấy tối đa 18-19 củ cho dòng phim cao cấp nhất, bảo hành mở rộng thì bình thường bán Everest 4x4 đời cũ có 15-16củ gì à, dẻo miệng có khi còn rẻ hơn.

• Like
Reactions: KiD.Z
Hạng C
11/10/16
615
759
93
37
Cứ nghĩ đơn giản là không bác nào đồng ý trả thêm lạc, thì có phải đâu lại vào đấy không. Ai đến trước, hưởng trước. Điểm yếu chí mạng của dân mình bây giờ là thiếu đoàn kết và chưa có văn hóa tẩy chay.

• Like
Reactions: SamAutoCare
Hạng B2
14/10/08
133
372
63
Mình đang đi con everst hơn 10 năm rồi củng không có gì phàn nàn. Tính dịp này đổi mà thấy tình trạng lạc như vầy thì khỏi luôn, sale mời tham quan ra mắt xe từ chối luôn tiền trông túi mình không đưa đâu ai lấy được :D

Hạng B2
22/8/08
370
5.139
93
Trên nhóm Fb còn có ông đặt cọc từ 04/22, giờ sâu gọi bảo: "lạc 200, thích thì lấy không thì mang cọc về".

Kể cũng lạ, nhiều người đặt cọc mà hợp đồng không có tí ràng buộc gì với sâu và đại lý.

Việc cọc để mua xe thì cũng hợp lí, nhưng nhiều người lơ đễnh điều khoản trong hợp đồng quá.
100% hãng/đại lý đều để điều kiện có lợi cho mình, anh nào muốn mua thì ký, đặt cọc, còn ko thì biến.

Ở đây ko có chuyện bình đẳng, các hãng/đại lý xem thượng đế như kẻ ăn xin mà.

Đặt cọc thông thường người mua ko mua thì mất cọc, người bán ko bán thì đền nhưng ở đây việc cọc mua xe nó mang ý nghĩa khác rồi.

• Haha
  • Wow
Reactions: vinh8890 and pcloud
Hạng B1
10/2/17
66
40
18
38
Chắc em làm ít tiền nên thấy lạc 100c em quay đầu không nói tiếng nào. Thế éo nào mua chiếc xe hơn tỷ phải lạy lục đưa thêm 100c cúng nó zậy các bác?