Hạng B2
5/5/08
184
164
58
Việt Nam
RE: Ford Mondeo hoàn toàn mới đã tới Việt Nam

thật bất công đối với Mon :) chiếc xe đẹp là thế mà ai cũng chê.không biết là đã bao nhiu người trong các bác đã thấy tận mắt bắt tận tay em nó chưa mà nghe sao mà thãm quá.Riêng bản thân em vẫn thấy đẹp và thích những gì mới mẻ quanh chiếc Mon này.Mong các bác bàn thêm để em mở thêm hỉu biết về em nó
P/s: àh hình như xe này trông ngoài đời thì dáng to hơn Cam phải không ạh ???

Hạng F
8/8/06
6.454
20.805
113
40

Trích đoạn: FordEsc

thật bất công đối với Mon :) chiếc xe đẹp là thế mà ai cũng chê.không biết là đã bao nhiu người trong các bác đã thấy tận mắt bắt tận tay em nó chưa mà nghe sao mà thãm quá.Riêng bản thân em vẫn thấy đẹp và thích những gì mới mẻ quanh chiếc Mon này.Mong các bác bàn thêm để em mở thêm hỉu biết về em nó
Cuộc đời có những cái bất công thế đấy bác ợ.Có những cái đẹp nhưng người ta không dám công nhận nó đẹp vì nó phải mang tên này,Nhưng nếu cũng là cái đó nhưng mà mang tên khác thì khôi người khen đẹp bác ơ.Nên cái tên nó quan trọng lắm

Hạng B2
23/6/08
246
7
18

Trích đoạn: meigyoku

Cùng 1 số tiền 52k người ta sẽ lấy 1 số xe có tên tuổi nhưng Mer BMW Camry
Ford thua kém về thương hiệu!

E ko hỉu ý pác. Bác cho Ford kém thương hiệu hơn Toy Cam àh? Nếu vậy thì chắc chỉ ở VN thoai, vì ra đường là thấy Toy rồi;)

E vẫn kết Mon mới, nhìn thể thao phết, nhất là kiểu hatch. Đi xe này thì chắc ai cũng sẽ bảo xe gì đẹp wá dzậy, và sẽ hỏi mua b nh dzậy, nói giá xong thì sẽ bảo sao ko mua Cam [8D]

Hạng B2
5/5/08
184
164
58
Việt Nam

Trích đoạn: Xe dap

Cuộc đời có những cái bất công thế đấy bác ợ.Có những cái đẹp nhưng người ta không dám công nhận nó đẹp vì nó phải mang tên này,Nhưng nếu cũng là cái đó nhưng mà mang tên khác thì khôi người khen đẹp bác ơ.Nên cái tên nó quan trọng lắm
quả thật là như bác noí.sống mà không vượt qua định kiến thì uổng 1 kiếp người.em thì cũng đang sữ dụng Ford.em không khen chê nhiù về xe cuả em vì dù sao nó cũng xứng đáng với những gì em mong muốn ở nó...buồn thay số phận cuả Ford...mong rằng thời gian sắp tới F có thêm những ưu aí mới,xe mới để ngày càng thân thiện hơn với người tiêu dùng VN..:(

Hạng B2
2/9/04
424
218
43

Em đi xem ở triển lãm Auto Show 2008, quả thật con Mondeo này em thấy rất ấn tượng, chưa được vận hành thử nhưng chắc số tự động 6 cấp vận hành êm ái lắm, Camry 2.4 chỉ có số tự động 5 cấp thôi, có điều giá của con Mondeo này hơi cao là điều duy nhất mà em thấy băn khoăn thôi.

Hạng F
8/8/06
6.454
20.805
113
40

Trích đoạn: lancergala

Em đi xem ở triển lãm Auto Show 2008, quả thật con Mondeo này em thấy rất ấn tượng, chưa được vận hành thử nhưng chắc số tự động 6 cấp vận hành êm ái lắm, Camry 2.4 chỉ có số tự động 5 cấp thôi, có điều giá của con Mondeo này hơi cao là điều duy nhất mà em thấy băn khoăn thôi.
Giá như vậy thì không cao đâu bác.Vì so với những dòng xe nhập khẩu khác thì giá của em nó vẫn tương đương.Tuy nhiên nếu bác mua Mondeo thì sẽ đước bảo hành chính hãng 3 năm.Do đó nếu cộng luôn chi phí bảo hành thì em nó vẫn không cao so với Camry nhập khẩu và Accord bác ợ.

Hạng F
9/3/06
6.463
3.478
113
Sì Gòn

Mondeo rất thành công ở châu Âu, không biết người Việt có đón nhận Mondeo không??? Vì thị hiếu của người Việt khác người châu Âu :)

Hạng C
14/10/05
846
424
63
Tp. Hồ Chí Minh

Em đang mơ con này lắm đây! Năm 2007, em đi TQ thấy nó là mê ngay từ lần gặp đầu tiên!

Hạng B2
5/5/08
184
164
58
Việt Nam

Trích đoạn: lancergala

bác thử nghĩ xem nếu như giá cuả Mon mới chỉ nằm khoản 45-50K thì em nó chắc cũng chạy đầy đường bác hỉ:) không biết khi đó có ai chê mắc nưã hông đây ;) Vậy nếu có điều kiện thì mình cứ múc bác à.cái gì cũng có giá cuả nóhết rồi :(

Hạng B2
2/9/04
424
218
43

bác thử nghĩ xem nếu như giá cuả Mon mới chỉ nằm khoản 45-50K thì em nó chắc cũng chạy đầy đường bác hỉ:) không biết khi đó có ai chê mắc nưã hông đây ;) Vậy nếu có điều kiện thì mình cứ múc bác à.cái gì cũng có giá cuả nóhết rồi :(

Em cũng không hy vọng gì giá em nó 45k đâu, em cũng băn khoăn giá nó hơi cao là so với khả năng tài chính của em thôi, chứ nếu so với Cam nhập thì em cũng không nói là giá cao. Chỉ tiếc là con Mondeo mới này giới thiệu hơi muộn vì trước đấy em đã đặt cọc và ký hợp đồng lấy xe khác rồi (để chạy thuế trước bạ )nên nếu giá nó có rẻ hơn thì cũng chả lấy được nữa , hic

Last edited by a moderator: