Hạng D
25/10/10
4.518
3.575
113
Like bác, Turbo chạy vẫn không đã bằng thằng cùng HP nhưng máy to đâu... mỗi tội tiếc tiền xăng trong nội ô....
Đi cao tốc, đường thoáng cùng Hp thì anh máy to với anh máy turbo thì hao xăng như nhau thôi (có khi anh turbo hao hơn). Chỉ được đi nội ô thì em turbo ít tốn hơn
Nội ô cũng chưa châc tiết kiệm nha bác, do máy yêua cõng xác nặng nên cũng phải mở turbo nếu không sao kéo nổi ( trong tp phải dừng , chạy liên tục) . Tóm lại máy yếu, gắn turbo to chỉ dùng để khoe là chính. Con Raptor này không quý ở máy turbo kép mà quý ở giảm xóc sau, hộp số tận 10 cấp và 1 số trang bị tiêu chuẩn chính hãng, khỏi mất công độ thêm.

Hạng D
14/6/09
2.580
2.964
113
Nội ô cũng chưa châc tiết kiệm nha bác, do máy yêua cõng xác nặng nên cũng phải mở turbo nếu không sao kéo nổi ( trong tp phải dừng , chạy liên tục) . Tóm lại máy yếu, gắn turbo to chỉ dùng để khoe là chính. Con Raptor này không quý ở máy turbo kép mà quý ở giảm xóc sau, hộp số tận 10 cấp và 1 số trang bị tiêu chuẩn chính hãng, khỏi mất công độ thêm.
Chỗ depart 0-20-30-0 km đó bác, mấy bác VN tiếc tiền xăng nhẹ chân ga khi dừng - chạy - dừng nên chưa kích turbo đâu...
Đi Thái thấy depart sau khi đèn đỏ người ta phóng khí thế, ở VN mấy bác tài sợ tốn xăng (1 phần sợ xe máy)
Em chỉ khoái cái hộp số + giảm xóc ngon...

• Like
Reactions: namosa
Hạng D
14/6/09
2.580
2.964
113
Bác này chưa chạy xe máy Turbo rồi. Đi phố thì turbo tốn xăng hơn động cơ thường còn đi đường cao tốc, đường thoáng thì turbo mới tiết kiệm.
Chắc không bác ? Xe em Focus máy 2.0 170HP thằng bạn 1.5 180HP đi cao tốc & quốc lộ nó tốn xăng hơn em nhé... (2 thằng đi chơi chung với nhau 1000-1500km mỗi lần, mà xe nó chở 3 xe em chở 4 + đồ nhiều hơn) Trong nội ô thì em tốn hơn

Hạng D
25/10/10
4.518
3.575
113
Chắc không bác ? Xe em Focus máy 2.0 170HP thằng bạn 1.5 180HP đi cao tốc & quốc lộ nó tốn xăng hơn em nhé... (2 thằng đi chơi chung với nhau 1000-1500km mỗi lần, mà xe nó chở 3 xe em chở 4 + đồ nhiều hơn) Trong nội ô thì em tốn hơn
Em nghĩ sedan 4 chỗ máy 1.5 turbo thì trong phố do không cần mở turbo thì vẫn đủ sức kéo. Do đó trong phố máy 1.5 turbo tiết kiệm hơn, nhưng máy 1.0 turbo (như Fiesta) thì em không tin nó tiết kiệm hơn, hehe. Điểm lạ là máy nhỏ turbo lại mắc hơn máy to (cùng cs), em thì cùng công suất giá tiền thì em chọn máy to thôi (ở vn thì máy to lại rẻ hơn máy nhỏ turbo). Có thêm 1 chi tiết thì thêm nhiều khả năng hư hỏng, đặc biệt cái turbo rất hay hư (do tốc độ làm việc rất cao >100.000 rpm),

Hạng B2
25/7/17
158
156
43
otosaigon_ford-15-jpg.1700970

mấy cái lốp AT (All Terrain) chạy đường nhựa ồn kinh khủng, lên 80km/h thì khỏi nghe nhạc nói chuyện gì luôn.
Muốn êm phải thay lại lốp HT (Highway Terrain)
Nói trước cho các bác lúc xuống tiền rồi không bị vỡ mộng.
Muốn xe đẹp, manly thì phải đánh đổi bác ơi! Toẹt vời cái đây là nguyên mẫu, ko phải mua thêm, đẽo gọt, rồi phải tháo ra lắp vào với mấy ông đăng kiểm :eek::D:D

Hạng D
11/2/11
1.300
2.368
143
www.falkentire.com
Muốn xe đẹp, manly thì phải đánh đổi bác ơi! Toẹt vời cái đây là nguyên mẫu, ko phải mua thêm, đẽo gọt, rồi phải tháo ra lắp vào với mấy ông đăng kiểm :eek::D:D
Đăng kiểm thì đúng size lốp là được, họ ko quan tâm gai gì.
Thử tưởng tượng vừa mua con xe mới cáu, nilon vài chỗ còn chưa lột, qua rủ thằng bạn đi cafe, nó ngồi lên xe phán ngay "xe tải có khác, ồn vãi đạn nhợ" thì tụt hết hứng, hehe

• Like
Reactions: NhaFordBT
Hạng B2
28/7/18
462
99
28
TPHCM
benthanhford.com.vn
Thử tưởng tượng vừa mua con xe mới cáu, nilon vài chỗ còn chưa lột, qua rủ thằng bạn đi cafe, nó ngồi lên xe phán ngay "xe tải có khác, ồn vãi đạn nhợ" thì tụt hết hứng, hehe
Xe có công nghệ kiểm soát tiếng ồn chủ động mới nên ngồi trong xe không có cảm giác gì đâu bác ơi hehe

Hạng B2
25/7/17
158
156
43
Ví như WT 3.2 muốn có "chất" thì ko dùng lốp size nguyên bản được đúng ko và phải giữ lốp zin để dùng khi xét xe. Còn giờ Ranger Raptor đã gq được khâu này!
Tui mua xe nào mà gọi là đã có hứng rồi thì bạn hay vợ có nói gì thì tui chỉ thấy thêm cao hứng :D:D Cái hứng đó nó rất là "nội bộ" :) đâu dễ tác động vậy bác.

Hạng D
11/2/11
1.300
2.368
143
www.falkentire.com
Ví như WT 3.2 muốn có "chất" thì ko dùng lốp size nguyên bản được đúng ko và phải giữ lốp zin để dùng khi xét xe. Còn giờ Ranger Raptor đã gq được khâu này!
Tui mua xe nào mà gọi là đã có hứng rồi thì bạn hay vợ có nói gì thì tui chỉ thấy thêm cao hứng :D:D Cái hứng đó nó rất là "nội bộ" :) đâu dễ tác động vậy bác.
WT 3.2 muốn có "chất" vẫn dùng lốp size nguyên bản được. Bác xem thông số trên lốp nguyên bản, gõ vào google rồi thêm chữ A/T sẽ ra rất nhiều chỗ bán. Lốp đó lắp vào mâm zin chuẩn 100%, đi đăng kiểm ko phải nghĩ, ko sai công tơ mét

Người bán lốp ở tiệm tư vấn lắp khác size nguyên bản chỉ vì họ không có sẵn size lốp chuẩn, vì size lốp chuẩn nhiều người tìm mua nên thường hết hàng, thay vào đó họ sẽ tư vấn là nên lắp lốp size khác, nhìn đẹp và ngầu hơn, chỉ vì họ có sẵn size đó trong kho, muốn bán được nó mà thôi.