Tags
ford
Hạng B2
11/12/11
255
224
43
Cứ ngon bổ rẻ là làm không kịp bán thôi ạ. Em xpander thoả mãn cả 3 tiêu chí. Ngoài ra còn em Ertiga giá thậm chí chỉ 550 mà công năng tương tự. Cho nên giờ này ai mua Innova thì hoặc là các bác già ở tỉnh mới mua xe, 2 là toyota crazy fan.
Con Xpander chở đc 8 người lớn đi tỉnh như innova ko !
Innova bán vẫn chạy đấy ông. Nhìn doanh số nó đi. Giờ Nó giảm 100tr là bán như tôm tươi ngay, ở đó mà khinh. Xpander ngon bổ rẻ nhưng đi và ngồi trên innova vẫn sướng hơn nhiều

Hạng D
12/4/19
1.668
3.310
118
38
Escape mà giá như CX5 thì doanh số 1000 ngay và chiếm doanh số của CX5 cũng như CRV.

Khá bi quan cho Thaco. Họ cũng đã đầu tư rất nhiều để có dây chuyền sxuat nội địa hoá cao từ Mazda. CRV nhảy lên 5+2 đã làm doanh số CX5 giảm đáng kể, sau đó phải chia doanh số cho Cx8 và tới năm sau thì bị Escape nhảy vào cạnh tranh.
Bác hơi nhầm. Con Escape này ko phải con Escape xưa! Khách cần 5+2 người ta sẽ mua CRV. Khách ít tiền sẽ mua Tucson. Con escape này mất vẻ nam tính nên đàn ông sẽ chê nhiều, nữ thì thik Cx5 hơn. Escape ăn Cx5 cái sự chắc chắn thôi chứ thua toàn tập ngoại hình, bảo trì bảo dưỡng. Cx5 mất ít nhiều thị phần là điều chắc chắn, nhưng Escape ko có tuổi đua với Cx5 ở VN

Hạng B2
24/3/19
232
366
66
Hanoi
Innova bán vẫn chạy đấy ông. Nhìn doanh số nó đi. Giờ Nó giảm 100tr là bán như tôm tươi ngay, ở đó mà khinh. Xpander ngon bổ rẻ nhưng đi và ngồi trên innova vẫn sướng hơn nhiều

Em tưởng Innova là xe 7 chỗ?

5c46cc325023f66353dcd586_ha%CC%80ng%20ghe%CC%82%CC%81%20innova%202019.png

Innova nó rộng rãi hơn nhưng thấy chênh lệch không quá nhiều như các bác fan Toy vẫn hay nhấn mạnh. Nó khác xa với chênh lệch về sự rộng rãi giữa Innova với Sedona - thứ lại bị lờ đi khi so sánh Innova bản cao với Sedona.

Innova xưa bán tốt vì một lý do duy nhất là khách hàng không có lựa chọn nào khác. Nhưng từ khi có Xpander với Ertiga thì kể cả sử dụng gia đình lẫn dịch vụ đều có thêm lựa chọn. Mà đặc biệt dịch vụ người ta cũng chạy nhiều chứ đâu có ít đâu, chi phí đầu tư ban đầu là cả 1 vấn đề. Nếu không người ta mua Sedona hết.

• Like
Reactions: multicam
Hạng B2
24/3/19
232
366
66
Hanoi
Bác hơi nhầm. Con Escape này ko phải con Escape xưa! Khách cần 5+2 người ta sẽ mua CRV. Khách ít tiền sẽ mua Tucson. Con escape này mất vẻ nam tính nên đàn ông sẽ chê nhiều, nữ thì thik Cx5 hơn. Escape ăn Cx5 cái sự chắc chắn thôi chứ thua toàn tập ngoại hình, bảo trì bảo dưỡng. Cx5 mất ít nhiều thị phần là điều chắc chắn, nhưng Escape ko có tuổi đua với Cx5 ở VN

Em thích CX-5 từ ngoại hình đến chất lái bác ạ. Nhưng Con Escape sẽ có lợi thế bởi xe ra sau sẽ có nhiều công nghệ, đặc biệt hãng Ford rất hào phóng về option. Thêm mác xe Mỹ và chất thiết kế hao hao Porsche. Quả thực nếu ngang tiền mà bảo bác chọn CX-5 hay con Escape mới thì ý bác thế nào? :)

Hạng D
12/4/19
1.668
3.310
118
38
Em thích CX-5 từ ngoại hình đến chất lái bác ạ. Nhưng Con Escape sẽ có lợi thế bởi xe ra sau sẽ có nhiều công nghệ, đặc biệt hãng Ford rất hào phóng về option. Thêm mác xe Mỹ và chất thiết kế hao hao Porsche. Quả thực nếu ngang tiền mà bảo bác chọn CX-5 hay con Escape mới thì ý bác thế nào? :)
Em vẫn chọn Cx5 vì đẹp hơn, bảo dưỡng ngon bổ rẻ hơn, và thị trường cũng vậy. Cảm giác lái là thứ nhiều người nói miệng thì đề cao nhưng khi xuống tiền chỉ là thứ yếu :D Nó cũng như người ta mua Mazda 3, Cerato thay vì Focus thôi :D

• Like
Reactions: tktung
Hạng B2
9/5/17
411
677
118
Em vẫn chọn Cx5 vì đẹp hơn, bảo dưỡng ngon bổ rẻ hơn, và thị trường cũng vậy. Cảm giác lái là thứ nhiều người nói miệng thì đề cao nhưng khi xuống tiền chỉ là thứ yếu :D Nó cũng như người ta mua Mazda 3, Cerato thay vì Focus thôi :D
Mình thì lại có suy nghĩ giống bác @TThach , khi đi mua xe thì mình chỉ tin vào cảm nhận của mình còn mấy cái bảng doanh số chỉ để xem cho vui, mua xe cho mình chứ đâu phải mua cho ai mà phải mua cho giống người khác dù mình trải nghiệm thấy không thích? Lúc trước khi mua xe mình test drive, mượn xe người quen lái cũng không ít thì mình thấy lái focus thích và chắc chắn hơn hẳn những sedan cùng phân khúc và tầm giá khác. Tiếc là mình có nhu cầu 5+2 chứ nếu không cũng mua focus rồi. Mua xe Ford chỉ hơi ớn ở chỗ lâu lâu lại có phốt này nọ về hộp số chứ về xét mọi thứ xe rất ngon.

• Like
Reactions: tktung
Hạng B2
9/5/17
411
677
118
Innova nó không dám giảm nữa đâu, mấy nay giảm nhiều quá để chạy số nên bị dân tình lỡ mua rồi chửi sấp mặt nay lại giảm kiểu bác nói nữa chắc bị dân chúng tẩy chay. Nhìn chung Innova cũng là một chiếc xe tốt nhưng hiệu năng đem lại/ giá bán vẫn thua Xpander và Ertiga mà ngươid kinh doanh có suy nghĩ chút thì đều biết mình nên chọn xe nào có hiệu năng đem lại/ giá bán tốt nhất để mua về kinh doanh. Còn về nhu cầu gia đình, nếu là tôi cũng sẽ không chọn Innova, nếu thường xuyên đi 5 người, lâu lâu mới đi 7 người mua Outlander chạy đầm và cách âm tốt hơn còn hay đi 7 người tôi sẽ mua Kia Grand Sedona cho rộng rãi, thoải mái. Sự chênh lệch về giá đó là xứng đáng trong khi sự chênh lệch giá của Innova và Xpander/Ertiga so với những chênh lệch về hiệu năng sử dụng mà nó mang lại thì không xứng đáng lắm.

• Like
Reactions: tktung and multicam
Hạng D
12/4/19
1.668
3.310
118
38
Mình thì lại có suy nghĩ giống bác @TThach , khi đi mua xe thì mình chỉ tin vào cảm nhận của mình còn mấy cái bảng doanh số chỉ để xem cho vui, mua xe cho mình chứ đâu phải mua cho ai mà phải mua cho giống người khác dù mình trải nghiệm thấy không thích? Lúc trước khi mua xe mình test drive, mượn xe người quen lái cũng không ít thì mình thấy lái focus thích và chắc chắn hơn hẳn những sedan cùng phân khúc và tầm giá khác. Tiếc là mình có nhu cầu 5+2 chứ nếu không cũng mua focus rồi. Mua xe Ford chỉ hơi ớn ở chỗ lâu lâu lại có phốt này nọ về hộp số chứ về xét mọi thứ xe rất ngon.
Đó bác, ai chả công nhận mấy xe Ford lái hay, nhưng khi xuống tiền thì lái hay chỉ là thứ yếu :D nếu lái hay nó quan trọng thế thì focus đã chả chết yểu ở vn :D

Hạng D
6/12/14
1.340
1.303
113
TOy làm dịch vụ bác ơi, bác nói thật đi là nếu book Grab hay book taxi nhà bác đi 6 người lớn thì bác muốn trúng con Ỉn hay con X???
Đương nhiên là muốn xe rộng rãi hơn. Nhưng mình có được lưa chọn đâu? Chỉ được ghi là xe 7 chỗ thôi. Còn xe nào đến thì đi xe đó. Ở đây là việc chủ xe sẽ mua xe nào để chạy? Cứ ngon bổ rẻ thôi