Hạng D
29/5/09
3.834
8.464
113
Bác đi kiểm tra chưa? Đại lý sẽ ghi nhận mức độ chảy dầu và lên lịch để sửa xe cho bác.
Xe em kiểm tra hồi tháng 6 lúc 3K km, Ford ghi nhận chảy dầu ở mức độ 3 - rất ít, chỉ hơi ẩm chút dưới gầm máy, đến cuối tháng 7 xe em 6K km thì thấy chảy rất nhiều, ướt tè le, đúng lúc Ford gọi đưa xe vào để khắc phục nên em cho làm luôn - Ford thay mới két mát turbo, ống nối turbo với két mát, bửng cam. Xe em mới làm được 1 tuần, hiện tại đã hết chảy dầu, còn có hết triệt để không thì phải chờ một thời gian nữa.
Xe bảo dưỡng 20k km cách đây 3 tháng, lúc đó mới ẩm ẩm. Đơi 3 tháng nữa đi bảo dưỡng đợt tiếp theo xem sao.

• Like
Reactions: Duc.VTV1
Hạng C
27/8/11
626
484
63
Xe bảo dưỡng 20k km cách đây 3 tháng, lúc đó mới ẩm ẩm. Đơi 3 tháng nữa đi bảo dưỡng đợt tiếp theo xem sao.
Nếu hãng đã kiểm tra và ghi nhận xe bác bị chảy dầu thì hãng sẽ gọi vào sửa, còn chưa thì bác nên đưa xe vào kiểm tra để lên lịch, vì phải chờ hơi lâu.
Theo em thì nên làm cho yên tâm.

• Like
Reactions: CD2345
Hạng D
29/5/09
3.834
8.464
113
Xe e vừa đc ford pm gọi, hen tuần sau mang xe qua sửa chữa, để xe lại 3 ngày. Xe mấy anh cũng để lại hãng 3 ngày?

• Like
Reactions: TenaciousOwl
Hạng D
25/3/19
1.037
1.852
116
44
Xe e vừa đc ford pm gọi, hen tuần sau mang xe qua sửa chữa, để xe lại 3 ngày. Xe mấy anh cũng để lại hãng 3 ngày?
3 ngày đúng rồi anh ơi, phải đợi keo khô. Hãng có cấp xe đi lại tạm thời trong 3 ngày đó không? Quyền lợi người tiêu dùng đó nha anh.

• Like
Reactions: Duong Sang