Hạng B2
14/3/11
162
103
28
Xe_chuong_ga nói:
lenhuong nói:
Em bảo dưỡng 1000km xong là xe chạy toàn 14l/100km... hổng biết bị gì nữa. Hồi trước chạy toàn 11l/100km.
Hix, chắc bác phải coi lại xem họ thay nhớt gì vào xe của mình? Trước đây em bị rùi, sau khi thay nhớt 20W-50 tại Trường Hải, xe chạy rất ì ạch và tiêu hao nhiên kiệu tăng lên.....
Bác nói cái vụ ì ạch chí phải, em thấy chính xác luôn! Dạo này độ trễ ga thấy rõ lắm.
:mad::mad:

Hạng D
22/2/10
1.807
125
63
Hòn Ngọc Viễn Đông
The Beatles nói:
Cám ơn các bác đã tư vấn. Tình hình là sáng nay em đã mang xe ra KIA PN kiểm tra lại. Sau khi kiểm tra các thứ, gồm có cả đo áp suất lốp như các bác tư vấn, anh KTV chẩn đoán xe em bị mất cân bằng động bánh trước bên phải (dùng từ "kỹ thuật" quá nên em cũng không hiểu hết ý nghĩa hehe, lý do có thể do các lần đậu xe sát lề đường làm mâm bị chèn vào vỉa hè gây mất cân bằng). Giải pháp xử lý là đảo bánh trước bên phải với bánh sau bên phải. Sau khi xong, em chạy trong thành phố thấy ổn, để cuối tuần ra Nguyễn Văn Linh chạy tốc độ cao hơn xem thử thế nào.
Nhân đây em cũng nhận xét dịch vụ ở KIA PN rất tốt, kiểm tra xe free và còn rửa xe sạch sẽ trước khi trả xe cho em nữa
TH được cái xe mới, mí bác chăm sóc tốt. Lúc trước em cũng mang qua (mới chạy hơn 1000) để kiểm tra đi DL, các bác cũng free àh. Sau này thì bị... chặc... Hic hic...