Hạng D
4/7/13
1.559
6.260
133
Sài Gòn
Em ghi rõ rồi: phường số, quận số, HCM.;););)
Bác hỏi, em trả lời rồi đó. Phường số, quận số, HCM chả liên quan đến chuyện chúng ta đang nói ở đây. Cái quan trọng đối với người lái xe là biển báo. Thực ra bác không phân biệt được hoặc cố tình không biết thế nào là trong/ngoài khu dân cư theo luật giao thông thì nói chuyện thêm có ích gì.

Hạng F
7/8/14
8.544
7.353
113
58
Vậy là mới vẽ lại, trước đây vài tuần cái tiểu đảo mờ không rõ, sau cái tiểu đảo 1 đoạn dài không có vạch chia tim đường, nên quẹo vô tư, chổ này mình thường xuyên quẹo vào khu Trung Sơn ra đường 9A ra NVL, chứ quay đầu ở vòng xoay vào buổi sáng là điều không tưởng
Bác lại cố dùng động từ quẹo, xin nhắc lại vị trí này không phải giao lộ nên chỉ quay đầu rồi rẽ phải chứ không có quẹo nhé.

Hạng F
7/8/14
8.544
7.353
113
58
Bác giải thích giúp em phần đỏ. Đường trước nhà em dài gần 5km vạch đứt và ko hề có biển cho phép quat đầu???
5km trong HCMC mà không có giao lộ nào hả bác?
Luật là luật, bác có tuân theo hay không là việc của bác, giả sử nếu thật là 5 km mà không có giao lộ thì cũng phải tuân thủ thôi, chạy 5 km rồi quay đầu, còn bác muốn quay đại thì cứ tự nhiên.

Hạng F
23/3/12
9.246
19.451
113
TP. HCM
Bác giải thích giúp em phần đỏ. Đường trước nhà em dài gần 5km vạch đứt và ko hề có biển cho phép quat đầu???

Chả biết trong hay ngoài khu dân cư nhưng phường số, quận số, HCM.
Đường trước nhà dài 5km, vạch đứt thì xe có thể rẽ trái vào nhà đi qua vạch đứt (dù có vạch liền thì CSGT cũng ko phạt vì xe vào nhà) hoặc từ nhà rẽ trái đi qua vạch vào phía đường bên kia. Nhưng, quay đầu thì ko được.
Phường số quận số nhưng ở q9, q2 đường QL thì e cũng ko biết là trong hay ngoài luôn?

Hạng F
7/8/14
8.544
7.353
113
58
Đường trước nhà dài 5km, vạch đứt thì xe có thể rẽ trái vào nhà đi qua vạch đứt (dù có vạch liền thì CSGT cũng ko phạt vì xe vào nhà) hoặc từ nhà rẽ trái đi qua vạch vào phía đường bên kia. Nhưng, quay đầu thì ko được.
Phường số quận số nhưng ở q9, q2 đường QL thì e cũng ko biết là trong hay ngoài luôn?
Chưa thấy quy định nào cho phép cắt qua vạch tim đường để ra vào nhà, vạch liền mà cho lun hả bác?
Hình như từ QL bắt đầu vào Tp HCM theo các hướng đều có biển khu dân cư nên chắc Q9, Q2 ở QL đều là khu dân cư.

Hạng B2
14/6/14
182
224
53
58
Ho Chi Minh City, Vietnam
Bác hỏi, em trả lời rồi đó. Phường số, quận số, HCM chả liên quan đến chuyện chúng ta đang nói ở đây. Cái quan trọng đối với người lái xe là biển báo. Thực ra bác không phân biệt được hoặc cố tình không biết thế nào là trong/ngoài khu dân cư theo luật giao thông thì nói chuyện thêm có ích gì.
Theo phần màu đỏ, nếu không có biển báo KDC, vậy để phân biệt được KDC và không phải là KDC thì phụ thuộc vào cảm tính của người lái xe đúng ko bác? Mình hỏi thật đấy?

Hạng F
7/8/14
8.544
7.353
113
58
Theo phần màu đỏ, nếu không có biển báo KDC, vậy để phân biệt được KDC và không phải là KDC thì phụ thuộc vào cảm tính của người lái xe đúng ko bác? Mình hỏi thật đấy?
Nếu không có biển báo khu dân cư thì không là khu dân cư chứ, lưu thông theo cảm tính thì ăn đạn là chắc.

Hạng D
4/7/13
1.559
6.260
133
Sài Gòn

Em thì đi theo 02 cái biển này. Nếu không có biển khu dân cư tức là ngoài, sao lại cảm tính. Còn đâu đó Giao thông công chánh họ cắm thiếu biển thì có thể kiện nếu bị XXX phạt