Vâng em cám ơn bác, khi nào em sang thì em sẽ gọi điện thoại trước vì gần tết em cũng bận nên tuần này chưa qua được ạ!
Em tham khảo trên diễn đàn thì thấy nói nếu hư láp thì khi đánh lái cua xe thì sẽ nghe tiếng kêu. Nhưng xe em thì đánh lái cua rất êm, ko vấn đề gì, chỉ là khi đạp gí ga tăng tốc nhanh, nhất là khi lên dốc hay vượt xe khác thì xe bị rung lắc, khi đó em buông ga và đạp từ từ lại thì ok. Mấy ông trong hãng, kiểm cao su chân máy ok, kiểm gầm ok, máy móc ok, và cũng chỉ phỏng đoán là mòn láp. Em cũng không biết mấy ổng phán vậy có đúng không nữa! Thôi thì em nhờ Garage kiểm lại phán chính xác nguyên nhân để kiểm chứng lại rồi làm giúp em, chứ em cũng sợ lợn lành thành lợn què lắm ạ!
ok bác, khi nào bác rảnh bác ghé qua để anh em thợ bên em kiểm tra kĩ lại cho

Hạng B2
18/12/18
112
132
48
Xe mình FE đời cuối 2009, số AT, máy dầu, chạy lên cao tốc maximum được có 120km/h, mình nghĩ chiếc FE phải chạy lên được 140-150km/h mới bình thường, mình đã thay tất cả lọc, súc béc, nhớt hộp số... mà tình trạng vẫn không cải thiện. Bạn nào có kinh nghiệm có thể tư vấn giúp được mình không? Mình ở Phú Nhuận, SG.

Xe đời cũ như vầy đem vô hãng Ford kiểm tra có khả quan ko các bạn? Ước tính khoảng bao nhiêu tiền?

Các bạn giới thiệu cho mình gara nào uy tín, chuyên sửa máy móc xe Ford cũng được.

Cảm ơn các bạn.

Xe mình FE đời cuối 2009, số AT, máy dầu, chạy lên cao tốc maximum được có 120km/h, mình nghĩ chiếc FE phải chạy lên được 140-150km/h mới bình thường, mình đã thay tất cả lọc, súc béc, nhớt hộp số... mà tình trạng vẫn không cải thiện. Bạn nào có kinh nghiệm có thể tư vấn giúp được mình không? Mình ở Phú Nhuận, SG.

Xe đời cũ như vầy đem vô hãng Ford kiểm tra có khả quan ko các bạn? Ước tính khoảng bao nhiêu tiền?

Các bạn giới thiệu cho mình gara nào uy tín, chuyên sửa máy móc xe Ford cũng được.

Cảm ơn các bạn.

Nếu tiện thì bác cứ đưa xe qua bên em check lại cho bác coi nguyên nhân như nào, kiểm tra, test xoá lỗi bên em hoàn toàn miễn phí ạ.

Hạng B2
18/12/18
112
132
48
Nếu tiện thì bác cứ đưa xe qua bên em check lại cho bác coi nguyên nhân như nào, kiểm tra, test xoá lỗi bên em hoàn toàn miễn phí ạ.
Cảm ơn bạn trước, qua Tết mình sẽ sắp xếp thời gian.