Tập Lái
16/2/22
3
0
1
42
Đây là một vài hình ảnh của bên em.
Z1 Auto Center thực hiện sửa thước lái cho Hyundai Accent

Đưa xe lên cầu 2 trụ chuyên dụng, ghi nhận tình trạng và chuẩn đoán bệnh, hệ thống lái của xe có tình trạng bị mòn khuyết nên khi bẻ lái nghe lạo xạo

Nguyên nhân do lỏng bạc đẩu thước lái

Tiến hành tháo hạ thước lái xuống

Thước lái đã được hạ xuống

Tiến hành tháo thước lái ra

Nhìn bằng mắt thường cũng thấy trục thước lái bị mòn 1 phần

Lấy tay cầm có cảm giác lỏng lẻo, chuyển thước lái qua bộ phận phục hồi lại

Sau khoảng 4 tiếng thì thước lái đã được phục hồi xong, tiến hành lắp lại cho xe

Lắp lại thước lái, căn chỉnh rô tuyn và độ chụm, hoàn thiện công đoạn sửa chữa.
Chào anh, mình có chiếc Innova 2013 bị hú bơm trợ lực lái. Bên anh có thể khắc phục hay thay mới không. Chi phí như thế nào . Cảm ơn !

Chào anh, mình có chiếc Innova 2013 bị hú bơm trợ lực lái. Bên anh có thể khắc phục hay thay mới không. Chi phí như thế nào . Cảm ơn !
Bác qua gara em kiểm tra lại coi bị sao nha, nếu thay bơm trợ lực mới chính hãng khoảng 7tr5, thay bơm cũ tháo xe còn xài tốt thì khoảng 3tr5. Thanks bác

• Like
Reactions: 3.5Q_V6
Tập Lái
20/3/22
5
1
3
Tôi ở Thủ Đức, gần nhà máy sửa Vinamilk, Đặng Văn Bi. Xe Elantra đời 2019, cụ nào biết gara uy tín để bảo dưỡng, sửa chửa chỉ giúp nhé. Cám ơn các cụ nhìu!

Hạng B1
14/11/09
93
65
18
Chào các bác.
Mình ở Q7, có chiếc Camry glx 2007 AT bị báo lỗi ABS Và mất hiển thị Tốc Độ. Nghi ngờ do chuột cắn đứt dây.
Bác nào biết gara uy tín về điện Toyota quanh khu vực Quận 7 giới thiệu giúp em với ?.
Xin cảm ơn !

Hạng F
29/10/16
11.502
21.750
113
Pháp
Ui trùi, rách cả trong lẩn ngoài ....vậy là đem nguyên cái cardan ra ngoài ...vậy chủ xe có thay ...nhớt hộp luôn không ông chủ.... Còn rách ở ngoài thì có thể không tháo muyên cây... ..Nhớ chùi cảm biến ...ABS cho chủ xe nha ...

Tiện bác chủ garage nè ......bác biết xe hay ..loại nào mà mở cardan mà ...không cần... thay nhớt hộp không :):):)

Hạng D
6/9/07
4.511
37.895
113
Các bác OS có biết gara nào ở Q. Tân Phú hoặc quanh đó, nhận lắp phụ tùng mình tự mua mang vào không ạ?

Sáng nay em ghé gara Bình An, mà họ không nhận lắp dùm. Mà em lỡ mua cặp phuộc (hàng hiếm) rồi, không lẽ đem vứt.

Cảm ơn các bác.

• Like
Reactions: PhuongNQ