Tập Lái
12/6/12
17
0
0
em hay sửa chửa ở gara duy thạch có Bác Thoai tư vấn rất được!

Hạng B2
12/3/13
133
34
28
KS Thoại chưa đc đào tạo và chưa từng làm về ô tô, Còn hai sư phụ H và Th thì quá rành về Fiat rồi, nhưng khổ nỗi là thợ học nghề làm chứ không phải thợ của sư phụ làm, nên không ok - phải nói là quá tệ, về giá cả thì quá cao chứ không phải là cao nữa, tôi không bao giờ quay lại - tôi đã 3 lần làm tại đây. Fiat không có gì ghê gớm cả, phụ tùng 402 AN DƯƠNG VƯƠNG không thiếu thứ gì.

Hạng B2
12/3/13
133
34
28
Tôi sẽ không bao giờ quay lại Gara Duy Thạch nữa, và cũng gỡ bỏ Logo DUY Thạch ra khỏi capo xe của tôi - Tiền lấy cao gấp ba lần - chất lượng dịch vụ thấp hơn ba lần; Đừng nghĩ rằng không làm ở DT thì không biết làm ở đâu, Quốc lộ 13 - Gò dưa - Ngã tư Ga -...làm rất rẻ mà rất ok

Hạng B1
28/6/07
54
4
8
@ckdl: nghe bác nói tôi cũng lấy làm ngạc nhiên. Trước đây tôi có dịp ghé DT 1 vài lần để kiểm tra, bảo dưỡng định kỳ, tôi không lưu ý lắm về vấn đề tiền công nhưng tôi cảm thấy tin tưởng được về mặt kỹ thuật và an tâm không sợ bỉ ăn bánh "vẽ". Bác Thoại thì tôi chỉ có chào hỏi, nhưng không có nói chuyện nhiều. Nếu bác Hợp, bác Thạch chịu trách nhiệm kỹ thuật, thì bác Thoại chịu trách nhiệm mảng khuyếch trương kinh doanh thôi. Bác Thoại đâu có làm kỹ thuật!

Tôi không thích nhậu, nên chắc chắn 1 điều tôi không phải là bạn nhậu cũa các bác ấy.

Hạng B1
21/8/13
51
7
8
Tạm thời e kết lại là có các gara sau:
1. Mekong An Dương Vương
2. Duy Thạch
3. Quang Vu Autopart
4. C6 Phạm Hùng
còn giá cả thì e không rõ, bác c6 phạm hùng thì bảo chỉ bằng 60% giá so với Mekong.
xe e đang nằm ở bác Thạch, khi nào xong thì e post giá của bác ấy lên để mọi người tham khảo.

Hạng B2
12/3/13
133
34
28
Cứ hỏi giá trước, nếu mắc quá thì về Q.2 - cầu SG mà làm, rất rẻ. Đừng nghe chuyên gia hãng phán , Tui bị rồi

Chi hội trưởng FIFC
18/7/07
6.718
2.058
113
51
@ Bac ckdl : em nghĩ chắc Bac cũng có chuyện không hài lòng về Gara Duy Thạch, không sao Bac, 9 người 10 ý mà. Nhưng em cần Bác phản hồi cách cụ thể hơn, để qua đó Gara Duy Thạch phục vụ ngày càng tốt hơn. Anh em mình sinh hoạt trên đây, vì đam mê Fiat, sẻ chia kinh nghiệm chăm sóc Fiat nên từng thành viên cố gắng vì mọi người, xây dựng và đóng góp cho box Fiat thêm phong phú.
Bac cũng có thể gọi cho Thoại để góp ý thẳng luôn, Bac Thoai là người cầu thị nên Bac đừng ngại (0918190317).

Hạng B2
30/11/11
346
236
43
Trái đất
Em nghĩ bây giờ có nhiều garage chuyên Fiat thì có nhiều lựa chọn. Nhưng tốt nhất nếu các bác muốn thay đồ chính hãng ( thay mới, không phải canh chỉnh ) thì nên ghé MK. Vì rất đơn giản MK là nơi cung cấp hàng chính hãng tại VN các garage ngoài không có hàng chính hãng. Nếu garage nào đó nói hãy đem xe vào cho tôi sửa nếu bạn cần hàng chính hãng tôi sẽ vao MK mua hàng thay cho anh. Như thế giá các bác phải trả giá chát hơn MK là cái chắc. Các garage họ nghĩ anh em đi sửa xe không biết giá tại MK bán như thế nào, nên họ tha hồ lấy cao hơn MK. Họ đã lầm. Em đã gặp một người cũng từng lên xuốn 3 lần trên TPHCM , anh ta nói sẽ không bao giờ ghé vào đó nữa. Thường thì chủ yếu vì giá cả mà mọi người mới đem xe ra garage sửa, nhưng nếu thay đồ đúng thì giá lại cao hơn MK ( cái này em 100% là đúng ). Em xin kết : tùy mỗi người, cảm thấy ở đâu an tâm thì ghé vào đó, ghé vào vài lần để biết và thay đổi nơi mình ghé. Chúc các garage ngày càng phát triển để là nơi tin tưởng của anh em đi Fiat.