Hạng B2
31/8/13
171
144
43
cảm biến bù ga bị mát, báo về hộp không đúng, bơm nhiều xăng - òa ga hoặc cảm biến vị trí bướm ga lỗi, báo không chính xác vị trí của bướm ga phun nhiều xăng - oa ga, bệnh này rất khó lái xe, vì khó kiểm soát, hao xăng kinh khủng luôn, Sưa chi phí thấp thì tự mua cb về tự thay, cần khéo léo không gãy bể...muốn biến chính xác con nào hỏng thì mượn cb về thay đối chiếu....

• Like
Reactions: quangpham1771
Hạng C
16/8/14
782
1.101
93
TPHCM
O SG thi qua suong roi . Em o Vung Tau xe em bi moi benh oa ga mang ra gara no keu la ecu bi hong roi nen che qua BXC di cho lanh moi nhuc . Ma thoi gian thi ko co de di SG sua :(
Cho em số đt , bữa nào đi vũng tàu em chữa cho!

Hạng B1
15/5/14
90
14
8
41
cảm biến bù ga bị mát, báo về hộp không đúng, bơm nhiều xăng - òa ga hoặc cảm biến vị trí bướm ga lỗi, báo không chính xác vị trí của bướm ga phun nhiều xăng - oa ga, bệnh này rất khó lái xe, vì khó kiểm soát, hao xăng kinh khủng luôn, Sưa chi phí thấp thì tự mua cb về tự thay, cần khéo léo không gãy bể...muốn biến chính xác con nào hỏng thì mượn cb về thay đối chiếu....

Bơm nhiều xăng cho nên hiện tượng của nó là máy nổ mạnh hả bác? Tua máy tăng cao hả?

Hạng D
16/2/13
1.260
1.289
113
ĐỒNG NAI
Bơm nhiều xăng cho nên hiện tượng của nó là máy nổ mạnh hả bác? Tua máy tăng cao hả?
Bệnh òa ga là như vầy: khi chạy lên vòng tua khoản 2000, thả chân ga ra lúc âm côn ( hoặc về mo ) nó không về ngay mà cứ từ từ ở đấy. Em thấy khắc phục bằng cách vệ sinh bướm ga, họng ga, dùng xăng 95.

• Like
Reactions: quangpham1771
Chi Hội Phó FIFC
8/10/08
5.133
5.215
113
Bệnh òa ga e thấy cũng nhiều xe vẫn bị chứ ko riêng gì Fiat