Hạng B2
3/7/13
118
38
28
34
sai gon
cái đồng hồ xăng xe em nó cứ nhảy chập chờn, mà bây giờ cứ bật khoá lên là nó chạy thẳng lên chữ F, không biết là bị sao các bác? Xe em siena 1.3 ạ.

Chi Hội Phó FIFC
8/10/08
5.133
5.215
113
cái đồng hồ xăng xe em nó cứ nhảy chập chờn, mà bây giờ cứ bật khoá lên là nó chạy thẳng lên chữ F, không biết là bị sao các bác? Xe em siena 1.3 ạ.
Bác kiểm tra xem cái phao trong bình có bị kẹt ko

3ms confirmed
Hạng D
16/4/11
1.941
432
83
Thanks bác, hôm qua em có xem topic này rồi ạ, mà còn xanh non nên chưa dám tự xử ạ. :)
xanh non mà múc Fiat thì sẽ chín vàng sớm keke....
cứ tự xử đi bác, trc khi làm vụ này nhớ ngắt dây bình, cấm hút thuốc nhé.
12 con vít trong theard của bên of đúng là khó tháo, bác nên mua 1 bình RP7, xịt vô để vài phút sau lấy cây búa gõ lên đầu vít vài cái là tháo nhẹ nhàng. Trường hơp k đc nữa thì dùng vít đóng, nhưng đóng xong là cái đầu ốc nó toét ra, bác nên thay 12con ốc mới để lần sau tháo cho dễ (mua ốc rẻ & mềm thôi~1k/con)
Hình siena e xóa mất rồi, hình đính kèm chỉ mang tính chất minh họa nhen.

Attachments

Chỉnh sửa cuối:
Hạng C
16/8/14
782
1.101
93
TPHCM
lúc trước em đi con gentra oà ga suất
Con Fiat mà òa ga là tởn tới già luôn, Gentra òa ga rất dễ sửa! (Fiat: chỉ hay bị ở dòng siena 1.6. albea 1.6. Mấy dòng khác cái họng hút nó làm khác nên cũng ít bị hơn....) ....chém chút cho vui!

Hạng C
26/3/12
583
224
43
Con Fiat mà òa ga là tởn tới già luôn, Gentra òa ga rất dễ sửa! (Fiat: chỉ hay bị ở dòng siena 1.6. albea 1.6. Mấy dòng khác cái họng hút nó làm khác nên cũng ít bị hơn....) ....chém chút cho vui!
E đi FIAT 1.6 gần 3 năm bị òa ga một lần. Tình trạng đang đi ngon tua máy vọt lên tầm 4000.thất kinh. E tắt máy định thần lại, đề mấy lần vẫn thế. E bình tĩnh đề máy vô số nhả côn bò vô lề. Bật nấp capo tháo dây nối vào cảm biến bớm ga sao đó lắp lại đề máy ok vòng tua ổn định.
Chia sẽ cùng các bác nếu có gặp thì xử lý đơn giản.

• Like
Reactions: fiatfan