Hạng F
22/7/13
8.950
39.920
113
2,2 tỷ cho 1 chiếc SUV mà vẫn chạy máy dầu hôi, em không nghĩ những người mua xe tầm tiền này chọn xe mà sáng nổ máy hôi hết cả garage :rolleyes:
Vại X7 với GLS bản máy dầu ai mua đều dốt hết cả nhuể!?
Mà con xe Hèng giá >2 tỏi!? Thế giới đảo điên mất thoy!

Hạng B1
16/5/18
98
77
18
40
Hài hước cái kiểu không cạnh tranh bằng giá mà cạnh tranh bằng dịch vụ. Hyundai chăm sóc khách hàng như mít thì cạnh tranh cái nỗi gì. Giá 2.2 có cún nó mua.

Hạng B2
19/2/12
443
555
93
Vại X7 với GLS bản máy dầu ai mua đều dốt hết cả nhuể!?
Mà con xe Hèng giá >2 tỏi!? Thế giới đảo điên mất thoy!
Bác thử đứng cạnh chiếc GLS 350d lúc nổ máy xem có ngửi thấy mùi khó chịu như đứng cạnh mấy chiếc xe máy dầu của Hyundai hay Toyota không ;)

Hạng D
25/10/09
4.156
1.141
143
YÊU THƯƠNG
Bên Hàn xẻng con này nó chạy cũng nhiều rồi nhưng bán ở Việt Nam với giá này thì chát thật
em sợ thuế chồng vào thôi bác, hàng rào bảo hộ thương hiệu Việt nữa bác, yêu lắm mà chắc xa em ấy thật rồi ạ

Hạng B2
21/12/05
260
194
58
Bản Limited bên Mẽo tăng 5.500$ lận đó bác, về VN chắc phải tăng 200 củ là ít
Em cũng nghĩ Explorer phải tăng tầm 2-300 củ. Nhưng với giá 2.2 của Palisade thì em vẫn thấy k có lí do gì để không chọn Ford.
Em đang chạy xe Hàn của Thành Công nhưng ông Thành công đưa ra giá này thì ảo tưởng quá

Hạng B2
21/12/05
260
194
58
nghe các anh còm mà tủi thân quá, nào là tỷ 8 em xúc ngay, tỉ 8 em cân nhắc, 2 tỷ 2 thì em mua ích pờ lo rơ....

ngẫm lại bản thân kể cả nó giảm xuống 1,2 tỷ cũng rất lâu nữa mới đủ tiền mua :(:(
Em cũng nói mua nhưng nói cho sướng mồm với thể hiện quan điểm thôi mà

Hạng D
5/7/16
1.950
13.668
113
ra sau thì chưa đc kiểm chứng qua thời gian, đương nhiên ko thể bằng thằng đã có mặt và bán chạy cả chục năm, như kiểu vinfast, nói hay đến mấy vẫn nhiều người ko tin, phải đợi thời gian chứng minh là thật hay giả

em tiếp tranh luận với bác.

Thế giới nhiều thắng ra sau và chiến thắng những thằng bán chạy chục năm... đơn cử Apple và Samsung khi so sánh với Nokia và Motorola.
Ra sau nhưng nếu không thay đổi cũng chết. Ở đây mấy thằng Apple từ lúc ra đã có những thay đổi rất lớn nhé bác (màn hình cảm ứng điện dung đa điểm + camera tốt + nge nhạc xịn xò) thì hơn hẳn những con Nokia hay Motorola cùng thời rồi.

Thế giới đang thay đổi rất nhanh và người tiêu dùng cũng bớt trung thành với sản phẩm thương hiệu đã cũ (nếu nó ko cách tân đổi mới)

Quay lại 2 con này, em thấy Palisade dòng anh cả SUV mới của Hyundai, có cảm giác Hyundai ra cho đủ bộ SUV theo phương châm của hãng nhưng cá nhân em thấy chưa xuất sắc vượt trội bằng các đối thủ cao to đen hôi từ Mỹ.
Dĩ nhiên thời gian sẽ trả lời, em thấy các bác đây đều mong mỏi cái giá final mà.

Hạng B2
18/3/11
201
195
43
em tiếp tranh luận với bác.

Thế giới nhiều thắng ra sau và chiến thắng những thằng bán chạy chục năm... đơn cử Apple và Samsung khi so sánh với Nokia và Motorola.
Ra sau nhưng nếu không thay đổi cũng chết. Ở đây mấy thằng Apple từ lúc ra đã có những thay đổi rất lớn nhé bác (màn hình cảm ứng điện dung đa điểm + camera tốt + nge nhạc xịn xò) thì hơn hẳn những con Nokia hay Motorola cùng thời rồi.

Thế giới đang thay đổi rất nhanh và người tiêu dùng cũng bớt trung thành với sản phẩm thương hiệu đã cũ (nếu nó ko cách tân đổi mới)

Quay lại 2 con này, em thấy Palisade dòng anh cả SUV mới của Hyundai, có cảm giác Hyundai ra cho đủ bộ SUV theo phương châm của hãng nhưng cá nhân em thấy chưa xuất sắc vượt trội bằng các đối thủ cao to đen hôi từ Mỹ.
Dĩ nhiên thời gian sẽ trả lời, em thấy các bác đây đều mong mỏi cái giá final mà.
Apple nó ra iphone là cả 1 cuộc cách mạng, nếu huyndai sánh ngang như vậy chắc phải ra xe ô tô bay mới được. Còn Palisade thì cũng như bao xe SUV cùng phân khúc khác, chỉ là thiết kế tân tiến và tích hợp công nghệ mới hơn, còn những thứ như cảm giác lái, vận hành, độ bền bỉ thì phải chứng minh bằng thực tế và thời gian, những thứ mà các hãng xe đi trước đã làm được. Còn Ford explorer đời mới ra chưa về vnam thì công nghệ cũng ko kém gì Palaside, SUV cỡ lớn của Mỹ thì vẫn là thương hiệu được bảo chứng, xe Hàn Nhật chưa bằng được. Nếu cùng 1 mức giá, tiện nghi trang bị full options ko bị cắt giảm như ở nước ngoài thì chắc nhiều người sẽ chọn Explorer hơn

• Like
Reactions: tmci5z6@1
Hạng D
5/7/16
1.950
13.668
113
Apple nó ra iphone là cả 1 cuộc cách mạng, nếu huyndai sánh ngang như vậy chắc phải ra xe ô tô bay mới được. Còn Palisade thì cũng như bao xe SUV cùng phân khúc khác, chỉ là thiết kế tân tiến và tích hợp công nghệ mới hơn, còn những thứ như cảm giác lái, vận hành, độ bền bỉ thì phải chứng minh bằng thực tế và thời gian, những thứ mà các hãng xe đi trước đã làm được. Còn Ford explorer đời mới ra chưa về vnam thì công nghệ cũng ko kém gì Palaside, SUV cỡ lớn của Mỹ thì vẫn là thương hiệu được bảo chứng, xe Hàn Nhật chưa bằng được. Nếu cùng 1 mức giá, tiện nghi trang bị full options ko bị cắt giảm như ở nước ngoài thì chắc nhiều người sẽ chọn Explorer hơn

trường hợp tương tự như kiểu Bimmer ra X7 quánh với GLS vậy :))

• Like
Reactions: nthau8x