Tập Lái
2/4/21
27
37
13
52
Giờ nhiều thằng chạy vậy lắm, không hiểu do lái kém hay do ý thức.
Mình thường nhường, lạng qua phải, lên tạt đầu, lấy lại làn rồi buông ga chơi.

Hạng C
18/5/20
720
1.036
93
Lúc trước em có đọc một bài trên os, nói là những người như vậy là do cái nghiệp của họ, nên thôi bỏ qua cho nó nhẹ người mình. Thế nên giờ em cũng cố bỏ qua cho nhẹ người mình

• Like
Reactions: lankhanh3
Hạng B2
13/10/14
399
239
43
35
Từ đường nhánh ra đường chính mà Vios phi như gió không thèm giảm tốc độ, không quan sát lưu thông trên đường chính, không đèn tín hiệu xi nhan, chuyển một mạch ra làn ngoài cùng con lươn. Mấy bác taxi lúc nào cũng viện lý do MCMA để chạy láo như vậy. Cuối cùng hai xe xử lý tình huống này sao bác? cho ae biết kết quả luôn đi
Em nhẵn nhịn lắm nên chỉ nhắc bác tài chứ ko xúc phạm hay nói năng khó nghe bác ạ, :)

Hạng B2
13/10/14
399
239
43
35
Nhường nó cho rồi. Hơi sức đâu hơn thua với cái đồ trời ơi đất hỡi đó, nhỡ như xe mình hư hao trầy trụa gì thì xót lắm. Tránh chó điên chả xấu mặt nào.
Em hi sinh bản thân để mong bớt chó điên bác ạ, Chó điên nếu không xua đuổi thì cũng bị công an xã xít dây nhốt lồng thôi.

Hạng B2
13/10/14
399
239
43
35
Bác chủ không nhường, ép lại Vios, cự vài câu, xong đuờng ai nấy đi. Hết
Em nhắc nhở chứ không cự cãi bác ạ, nhưng tiếc là bác ấy không nhận ra sai nên em bỏ đi luôn, bỏ đi kiểu như thứ không dùng được nữa, e đi rồi bác tài còn mắng vài câu gì đó em nghe không rõ, :)

Hạng B2
13/10/14
399
239
43
35
Về lý thì bác ko sai, Vios sai tè le từ chuyển làn ko quan sát, ko nhường xe đi thẳng, ko tín hiệu chuyển làn. Nhưng những tình huống như vậy thường em chủ động chậm lại một tí để xem đối phương có chuyển làn luôn hay ko, vì giờ kiểu đi như vậy nhiều lắm. Em ko đủ cứng để rắn với dạng này
Bác ấy còn lỗi vượt đèn đỏ ấy chứ, nếu xe em là xe container thì bác ấy ngấm gà cởi truồng rồi bác ạ :))

• Like
Reactions: No[2]