Hạng C
24/3/08
980
41
28
Chắc chắn không thể có giá dưới 25K, các bác đừng mơ mộng quá mà vỡ mộng cái bụp:D Focus 1.8 mà 25K thì Kia Forte 29K Vios 1.5 28K bán thế nào? Có khi lúc ấy các bác lại chả muốn mua FF nữa vì nó rẻ quá ý!

Hạng B2
5/5/08
184
164
58
Việt Nam
Về kiểu dáng của Ford nói chung thì 9 người 10 ý.còn về giá cả thì rẻ quá cũng gây shock mà đắt quá cũng thành shock nốt.thế nên tất cả chỉ còn chờ vào 1 chiếc xe tốt,đc trang bị nhiều đồ chơi càng nhìu càng tốt,1 chương trình Maketing hoàn hảo để giới thiệu rộng rãi truớc người tiêu dùng,thế là PASS.Còn hầu như về phần thương hiệu thì bây giờ cũng không quan trọng mấy khi mà Huynhdai hay Kia ào ào bán tốt với Kia Carens hay SantaFE đới.quan trọng là đi đúng hướng cho từng dòng xe cụ thể,trau chuốt o bế cho em nó trước khi giới thiệu với quần hùng và ra 1 cái giá vừa đủ hời thì ít nhiều sẽ thành công.Em là em mê Ford lắm,thế nhưng về kỉu dáng thì quá ít để lựa chọn trong khi đó cứ nhìn những đối thủ từng ngày tung ra nhiều sản phẩm đẹp mắt và hất dẫn,đến khi Ford ra thì lại đi sau 1 bước nên cũng gây khó khăn cho những member Ford nói chung khi họ đã có sự lựa chọn khác.Ặc ặc,mà 1 khi đã có lựa chọn khác,mua xe khác rồi thấy chiếc Ford mới ra đẹp quá mà lòng tiếc hùi hụi khi mà lỡ mua mẹ xe khác rồi thì quay đâu sao còn kiệp nữa.Mua xe khác rồi mà,Em thấy ngay thời điểm này tung chiếc Fiesta gì đó ra là hợp lý,đừng để đến sang năm thì đâm ra chiếc đó lại trở thành vết xe đỗ của Ford 1 lần nữa.Chậm quá...
Chiếc Mondeo này bản nhập khẩu giá hiện tại hình như là 54.400$ thì phải.thì giá lắp ráp tại VN em nghĩ không dưới 45K đc...
Em thì em vẫn ung dung với chiếc Ếch 3.0 date 2005 ngày nào,vẫn rão bước trên con đường cơm áo gạo tiền nhưng vẫng luôn ủng hộ Ford vì dẫu sao nó cũng là chọn lựa đầu đời cũng là đâu tiên trong đời em mà,nhiều khi gặp ai đó hỏi "nè em ơi.xe Ford này chạy hao xăng lắm hả em?anh nghe ai cũng nói vậy hết trơn" thì lòng cũng buồn.Nhưng lúc nào cũng với 1 câu trả lời 1 rằng là mấy người đó nói bậy,vì họ chưa thử dùng qua.Bảo lưu suy nghĩ rằng chiếc xe tốt để mọi người có thể ít nhiều biết thêm xe Ford nhà mình OK.Mà công nhận nó tốt thiệt,từ hồi mua đến giờ có phải sữa siếc gì đâu,khi mình cần nó làm tốt công việc là chuyên chở hoàn thành nghĩa vụ của 1 chiếc xe,thế là đủ.nhiều người không hiểu sao muốn đi 1 chiếc xe 3 chấm máy V6 mà lại muốn nó tiết kiệm như chiếc xe 1.5,thiệt là bó tay.cái gì cũng muốn hơn người ta mà tiền thì lại chi ít hơn người ta.điều này dường như không thể dẫu biết rằng để nó tiết kiệm đc vẫn có cách như là chạy đều ga hay này nọ nhưng khi đó thì hoá ra ta lại phục vụ lại cho chiếc xe ah?
Hic,nói ra tâm tư suy nghĩ thật khó đôi khi nó làm câu văn lủng cũng cả lên,thế nên em chốt lại 1 câu là riêng bản thân em ngay ngày hôm nay em đang đi Ếch,hay là mai sau này nữa dẫu có vì lí do gì đó khiến em phải mua 1 chiếc xe hiệu khác,thì với em,em vẫn mong Ford sẽ luôn thành công,dù là chiến lược hay sản phẩm vẫn mong Ford chiến thắng.Đừng ngủ quên nữa để rồi khi thức giấc thì các đối thủ đã đi xa.
Chào thân ái các bác FFC....Chức các bác sức khoẻ và luôn thành công trong sự nghiệp,để dành tiền mua xế mới nha..

Last edited by a moderator:
Hạng F
29/8/07
8.017
26.361
113
Camry 2.2 nói:
Chắc chắn không thể có giá dưới 25K, các bác đừng mơ mộng quá mà vỡ mộng cái bụp:D Focus 1.8 mà 25K thì Kia Forte 29K Vios 1.5 28K bán thế nào? Có khi lúc ấy các bác lại chả muốn mua FF nữa vì nó rẻ quá ý!

Nếu có bán 20K thì em nghĩ nhiều người cũng : "thôi, làm em vios cho nó lành, xe Ford rẽ thế không biết có ngon bằng Toyota không". Em dzọt.

Hạng B2
27/4/09
177
0
0
36
Theo em nghĩ - từ "sốc" nên được hiểu theo nghĩa ... số lượng đơn đặt hàng phải nhiều, Ford phải hẹn vài tháng sau mới có xe (như Toy hay Cap của GMDW độ nào).

Để được cái "sốc" ở trên, bên Ford nên cân bằng giá thành và các "đồ chơi" theo xe sao cho người tiêu dùng chạy ngay đến đại lý để đặt cọc ngay khi nhận được thông báo bán hàng, và người tiêu dùng phải chấp nhận chờ 01 hay 02 tháng để nhận xe.

Hạng C
28/4/09
825
37
48
40
Sock vừa vừa thôi các bác ạ để Ford nó còn sống mà .... ra xe sock tiếp.

Sock quá chả khác nào nó tự cắn thịt ăn thì chết.

Hạng F
29/8/07
8.017
26.361
113
Mấy nhà sản xuất xe hơi ở Việt Nam chả chết được đâu bác ạ. Vấn đề chỉ là ăn dày hay ăn mỏng thôi.