Hạng F
3/10/15
9.832
12.099
113
Buồn nhất là mười mấy năm trước đòi bỏ tiền tỷ đô ra để xây 2 cái nhà máy lọc dầu. Với mục đích cao cả là tránh phụ thuộc nguồn cung và kiểm soát giá xăng dầu trong nước. Rốt cuộc đến giờ mỗi lần giá thế giới biến động là mình biến động theo. Năm ngoái nguồn cung xăng dầu thành phẩm của nước ngoài bị gián đoạn thì trong nước cũng hết xăng bán ... Còn 2 cái nhà máy tiền tỷ đô thì liên tục báo lỗ, đề xuất dùng lãi suất từ kinh doanh bán lẻ xăng dầu (cho dân trong nước) để bù lỗ ...
Kể ra sự việc đau lòng này thì người dân thêm đớn đau.
May mà nước ngoài nó không biết tiếng Việt, chứ ko nó nhìn vào vụ này nó thấy cớ sự thì cả nước đội quần.
Singapore không có giọt dầu nào mà 1 lít xăng cũng phải nhập từ họ.
Còn ông đây Rồng Đen Rồng Đỏ tá lả mỏ dầu thì đi nhập xăng từ Sin về và thẻo dân bản xứ!!!

• Like
Reactions: nthung241 and D.H.A
Hạng D
22/1/19
4.057
6.696
113
Kể ra sự việc đau lòng này thì người dân thêm đớn đau.
May mà nước ngoài nó không biết tiếng Việt, chứ ko nó nhìn vào vụ này nó thấy cớ sự thì cả nước đội quần.
Singapore không có giọt dầu nào mà 1 lít xăng cũng phải nhập từ họ.
Còn ông đây Rồng Đen Rồng Đỏ tá lả mỏ dầu thì đi nhập xăng từ Sin về và thẻo dân bản xứ!!!
Biết chớ sao không bác. Mình nhập xăng của người ta giá nhiêu thì người ta phải biết.
Còn mấy cái nhà máy lọc dầu thì toàn hợp tác với đối tác nước ngoài cả. Thậm chí công nghệ lọc nào, dùng loại dầu nào cho đầu vào cũng do tụi nó quyết định mà. "Mình" còn ký với nó cái thỏa thuận, nếu lời thì chia cho các cổ đông theo tỷ lệ góp vốn, còn lỗ thì "mình" gánh hết nữa kìa ...

Chỉnh sửa cuối:
Hạng F
3/10/15
9.832
12.099
113
Biết chớ sao không bác. Mình nhập xăng của người ta giá nhiêu thì người ta phải biết.
Còn mấy cái nhà máy lọc dầu thì toàn hợp tác với đối tác nước ngoài cả. Thậm chí công nghệ lọc nào, dùng loại dầu nào cho đầu vào cũng do tụi nó quyết định mà. "Mình" còn ký với nó cái thỏa thuận, nếu lời thì chia cho các cổ đông theo tỷ lệ góp vốn, còn lỗ thì "mình" gánh hết nữa kìa ...
Hồi đó người trong ngành bảo làm nhà máy này vì thể diện, mặt mũi, kiểu chính trị thôi, chứ tầm vóc và năng lực mình thì chưa tới.
Mình chỉ dừng ở mức đào củ khoai trong nhà đem đi bán thôi.
Rồi tây tàu nó biến củ khoai đó thành đặc sản dân tộc nó thì mình cũng chẳng có trình độ mà biết!!!

• Like
Reactions: quangnguyen19
Hạng D
8/4/12
2.364
7.449
113

Hồi đó người trong ngành bảo làm nhà máy này vì thể diện, mặt mũi, kiểu chính trị thôi, chứ tầm vóc và năng lực mình thì chưa tới.
Mình chỉ dừng ở mức đào củ khoai trong nhà đem đi bán thôi.
Rồi tây tàu nó biến củ khoai đó thành đặc sản dân tộc nó thì mình cũng chẳng có trình độ mà biết!!!
Thật luôn hả các anh? Nếu đúng vậy thì mấy thằng ký cái "thoải thuận" đó đúng là ngu có đào tạo luôn chứ ko thể nào bẩm sinh mà ngu vậy được :(

Hạng C
30/11/21
624
915
93
37
nói chung lên 2$/l dân cũng đổ ầm ầm thôi không còn sự lựa chọn nào khác :D , làm kinh tế như bộ công nông và bộ tài xỉu thì khái niệm giảm, rẻ ko bao h tồn tại nhóe:eek: