Thảo Luận Chung Giấc mơ oto

Hạng C
18/12/14
714
8.598
93
41
Trước kia em cũng nghĩ ko chơi với Bank. Nhưng thực tế với kinh tế tư bản thì Bank đóng vai rò quan trọng.
Nói chung em nghĩ làm với Bank thì có kế hoạch của riêng mình rồi... Với em thì em nghĩ như bỏ ống heo( mà bỏ ống thì từ từ chứ Hjhj), chỉ có đều mình phải trả thêm phí cho đam mê, kiếm thêm chỉ số an toàn... Ngoài ra với giá VNĐ bác nén nghĩ về con số lạm phát nữa... Dĩ nhiên là kinh tế phải cho phép, để có chỉ số an toàn
Ca nhân em nghĩ có xe cũng nhiều điều lo, nhưng có thêm nhiều cơ hội, bằng chứng giờ là em nè... Đi chuyển liên tục, có chiếc xe đi kinh doanh như tụi em mới thấy tiện dụng, đảm bảo sức khỏe, gia đình ông bà lớn tuổi ở quê cũng ko sợ trái gió trở trời( em chưa có gia đình)....

vài điều chia sẻ với các bác ạ...!!! Chúc các bác một ngày vui vẻ...
Chuẩn bác, nhiều khi nợ cũng là một động lực để làm việc hăng hơn và là chất xúc tác để hạ hỏa (ít bật lại Sếp, ít nổi nóng với cấp dưới):3dquaytay:
Dẫu biết rằng sưu cao thuế nặng phí tèm lem khi vác xe ra đường.....:3dcuoi:

Hạng C
18/12/14
714
8.598
93
41
Nhà e cũng mới lấy bằng cách đây nữa tháng.Ráng đến hết năm cày trả nợ cho cái chỗ chui ra vào xong cày thêm 1 năm nữa mới kiếm đủ chiếc nào khoảng trên 100 xíu xiu che nắng che mưa.Nghĩ thấy dài quá,mà mơ ước thì ráng ước mơ tiếp thôi :D
:3dnonyeu::3dnonyeu::3dnonyeu:Cố lên bác, có kế hoạch mục tiêu rõ ràng thì sẽ đc thôi. Bác chắc cũng xuất thân từ thành phần "bần cố nông", mà những thằng lúc mới lên Xì phố trên răng dưới cắt tút đố thằng nào ko mắc nợ khi cưới vợ, mua đất, xây nhà, tậu xe:3dcuoi:

• Like
Reactions: hieuht
Hạng B2
26/5/15
148
134
43
37
Xem bài viết, em thấy có mình trong đó các bác ạ, em cũng 1 vợ và 2 con. Lúc chưa có vợ con thì thích SH, mô tô, giờ có 2 con, mỗi lần chở đi chơi, chích ngừa, khám bệnh...em thấy thật thương xót cho vợ con. Ước mơ ô tô càng ngày càng lớn, lớn đến không thể kiềm nén nổi, em bán chiếc SH, vét tiền tiết kiệm, xin ba mẹ hai bên, rồi cũng mua được chiếc Spark.
Tuy chi phí sinh hoạt có đội lên do tiền gửi xe, tiền xăng, nhưng do bớt được một phần tiền xăng từ chiếc SH (600k-700k/tháng) do em đổi qua Lead đỡ tốn hơn. bớt ăn nhậu ngoài. Em vẫn có thể bảm đảm được sinh hoạt gia đình, vẫn có được ít tiền tiết kiệm hàng tháng, dù có ít hơn trước nhưng không sao, dù sao cũng có được cái che mưa che nắng.