Tập Lái
26/12/23
4
4
3
37
Đang ngắm con này, ko thích glc hay x3 dù cùng tầm giá mà lại thích hình dáng khoẻ khoắn của em outback này nhất. Chỉ mong bản 2023 về 1.5 tỏi là ra cọc liền :D đang đi cx5 xong đi thử outback này và nghiện luôn, nó có tất cả từ thiết kế nội ngoại thất, vận hành, lái, đầm chắc, cách âm, dẫn động, bền bỉ, option miên man, rộng thênh thang... chỉ mỗi cái là giá đắt thật, kể ra bản 2023 có bộ loa và công nghệ mới về 1.5 tỏi thì ngon chứ 2022 thiếu loa mất hay.

• Like
Reactions: Ngọc Long
Tập Lái
13/2/23
37
26
18
48
Đang ngắm con này, ko thích glc hay x3 dù cùng tầm giá mà lại thích hình dáng khoẻ khoắn của em outback này nhất. Chỉ mong bản 2023 về 1.5 tỏi là ra cọc liền :D đang đi cx5 xong đi thử outback này và nghiện luôn, nó có tất cả từ thiết kế nội ngoại thất, vận hành, lái, đầm chắc, cách âm, dẫn động, bền bỉ, option miên man, rộng thênh thang... chỉ mỗi cái là giá đắt thật, kể ra bản 2023 có bộ loa và công nghệ mới về 1.5 tỏi thì ngon chứ 2022 thiếu loa mất hay.
Mình cũng me con 2023 mà hồi chiều ghé hỏi lăn bánh ở BD thiếu 10tr nữa là 2 tỏi. chát quá trời chát.

Tập Lái
26/12/23
4
4
3
37
Mình cũng me con 2023 mà hồi chiều ghé hỏi lăn bánh ở BD thiếu 10tr nữa là 2 tỏi. chát quá trời chát.
Con này ko đc giảm mấy nhưng xe còn nhiều và chả bán đc mấy năm sau lại mất 1 năm có khi giảm thêm đc 200 nữa thì oke đấy. Đi thử glc và x3 thì đúng là ngon thật nhưng cảm nhận về mọi thứ outback nó vẫn hợp với khí hậu Việt Nam và người thích đi phượt như mình. Kết quá mà giá ko kham nổi, trong mấy dòng xe nhật bình dân thân vỏ gầm bệ có CRV nhập thái làm cực chắc chắn, tiếng đóng cửa chắc nịch nhưng sờ sang outback CRV vẫn thua một bậc, thua cả vận hành, nội thất, ngoại thất, optione... phải nói con outback nhập nhật tuy là dòng bình dân nhưng khác biệt hẳn, cái gì cũng ngon mỗi tội ngáo giá. Có con forester thì máy yếu, nội thất xấu, ngoại thất ko ưa nổi, nhìn nội thất outback ngoài đời nó khác bọt hẳn phân khúc bình dân tiệm cận hạng sang luôn.

Hạng D
14/8/11
4.167
88.003
113
Nhập Nhật chất lượng hơn hẳn. Mình đang chạy con Forester nhập Nhật 5 năm rồi chỉ bảo dưỡng định kỳ rồi yên tâm chạy mà không phải lo nghĩ gì !!

Tập Lái
26/12/23
4
4
3
37
Nhập Nhật chất lượng hơn hẳn. Mình đang chạy con Forester nhập Nhật 5 năm rồi chỉ bảo dưỡng định kỳ rồi yên tâm chạy mà không phải lo nghĩ gì !!
Do người đi thôi, e đi cx5 đc gần 6 năm mag cũng ko hỏng gì, xe đi như mới vì cứ đến hạn thì mang bảo hành hãng, đến hạn cái gì thì thay cái đó. Nhưng cảm quan bên trong bên ngoài outback, forester mà nhập nhật thì nó sẽ hơn xe lắp ráp các thị trường khác một bậc. Đóng cửa đã khác rồi, chi tiết chỉn chu hơn hẳn(chắc khâu kiểm duyệt khắt khe hiwn rất nhiều). Đợi năm sau có mức giảm về 1.5_1.6 bản mới này sẽ ra cọc một e chứ giá này thì cao hon cả x3, glc.

• Like
Reactions: mazda6.