Chi Hội MBFC
25/1/08
10.117
3.605
113
Mercedes-Benz
www.mercedes-amg.vn
Không nhầm xe, nhầm màu sơn!
Xe này xe của cty màu trắng, sau đó sơn lại màu đỏ Ruby rồi mang trưng bày bán xe cũ, anh em tư vấn cho khách đầy đủ và ok ký HĐ. Cũng nói rõ là xe sơn lại từ màu trắng mới đồng ý mua. Mua xong anh em yêu cầu sang tên để đổi thành màu mới nhưng khách báo là đi 1 thời gian rồi sang tên.
Vậy mà sao nhầm xe và màu được nên kiện kiểu gì đây ?

Hạng F
28/8/19
6.695
11.380
113
Palm Beach, Florida, US
Đem xe new sơn bán luôn chứ sao lướt bán new được các bác.Trước em cũng mua trắng nhưng ko có hàng kêu em lấy đen sơn trắng em chấp nhận luôn,Nhưng lúc nhận xe em cầm vào cánh cửa thì nước sơn dính lên móng tay em bong luôn em không chấp nhận không lấy,đành lấy đen.
Cho mình hỏi thg Haxaco đó có nhà máy lắp ráp như TH hay TC gì ko hay chỉ là Dealer? Bản thân Mer có lắp ở Vn ko? Nếu Haxaco muốn sơn 1 chiếc xe Họ sẽ làm như thế nào, đưa vào nhà máy hay tự sơn bằng tay?

Diamond Hand
28/7/09
1.595
15.983
133
Cho mình hỏi thg Haxaco đó có nhà máy lắp ráp như TH hay TC gì ko hay chỉ là Dealer? Bản thân Mer có lắp ở Vn ko? Nếu Haxaco muốn sơn 1 chiếc xe Họ sẽ làm như thế nào, đưa vào nhà máy hay tự sơn bằng tay?
Mình nghĩ VN chỉ sơn lại phần ngoài. Phần trong nắp capo vẫn là màu zin theo xe.
Nếu hạ máy tháo hết còn khung để sơn lại thì vấn đề ko còn nằm ở thẩm mỹ mà là "có chắc ăn ko" :D

Hạng F
28/8/19
6.695
11.380
113
Palm Beach, Florida, US
Mình nghĩ VN chỉ sơn lại phần ngoài. Phần trong nắp capo vẫn là màu zin theo xe.
Nếu hạ máy tháo hết còn khung để sơn lại thì vấn đề ko còn nằm ở thẩm mỹ mà là "có chắc ăn ko" :D
Giá trị xe nằm ở nước sơn không ít nhất lại là Mer. Mua cái xe mới 30k mà biết nó sơn lại là đã xót xa mất ngủ nói gì cái xe 200k. Làm tại nhà máy mới đảm bảo sơn như origin chứ tại Dealer không có cách chi bằng cả.

• Like
Reactions: DKmarket
Hạng D
7/6/11
1.558
1.150
113
Haxaco là nhà phân phối của hãng,lúc em mua thị họ nói với em là mới nhập công nghệ mới sơn ji ji đó về nên sơn như jin,em thì nghĩ chắc của hãng làm thì cũng như jin thôi,với lại lúc đó trẻ người non dạ dễ tin chứ thật làm sao cái ji làm lại mà như mới lần đầu được bác.

Hạng B2
18/4/18
481
301
63
33
Giá trị xe nằm ở nước sơn không ít nhất lại là Mer. Mua cái xe mới 30k mà biết nó sơn lại là đã xót xa mất ngủ nói gì cái xe 200k. Làm tại nhà máy mới đảm bảo sơn như origin chứ tại Dealer không có cách chi bằng cả.
Hai bên có thỏa thuận sơn lại trong HĐ bác ơi. Chủ xe thích màu Ruby Black đặc biệt này. Chứ có sơn lại thì người ta cũng sơn màu Đen bình thường chứ không sơn màu này chi cho tốn kém. Nghe nói sắp kiện luôn toàn án rồi =))

Hạng B2
24/10/17
141
72
28
44
Hai bên có thỏa thuận sơn lại trong HĐ bác ơi. Chủ xe thích màu Ruby Black đặc biệt này. Chứ có sơn lại thì người ta cũng sơn màu Đen bình thường chứ không sơn màu này chi cho tốn kém. Nghe nói sắp kiện luôn toàn án rồi =))
ko chỉ kiện Haxaco mà kiện cả Toà án luôn hả bác?

Hạng D
9/7/14
1.227
1.045
113
52
X chạy miễn phí 2 năm, bù cho số tiền gởi ngân hàng. HAXACO "mông má" rồi bán lại giá rẻ, lấy tiền lãi ngân hàng 2 năm bù vô. Huề

Hạng D
21/5/14
2.456
29.787
113
33
ông càng giải thích thì càng ngu như con bò. Haxaco là cty lớn mà nói bằng mồm àh hợp đồng đã ko rỏ ràng thì là quá sai rồi nói thêm mang nhục vậy ông nói chung Haxaco nhận sai thì còn có chút nghĩa khí
Mạng ngộ ghê, chuyện mua bán của 2 thằng tiền tấn, đám lao nhao méo có tiền chửi như đúng rồi :)))

• Haha
Reactions: lazy man