Tập Lái
22/1/13
24
1
3

Ngày phút 3:31 (của đoạn video) xe tải bên phải thấy mọi thứ bình thường.
Không hiểu sao đến phút 3:42 (của đoạn video) thì xe tải đó ủi phía sau và nói là xe em chèn đầu.
Phút 4:13 – Sau khi nói chuyện với nhau thì Xe tải chạy lên.
Mình muốn nói với bạn xe tải này ... nếu bạn ấy không thay đổi thì có ngày sẽ bị quả báo.
Các Bác xem nói biết bác tài ở đâu share địa chỉ cho Em với... lúc va chạm em đang chở phụ nữ nên không tiện thua đủ với người ta.

Hạng F
29/10/14
8.535
11.211
113
Tua đến đúng số phút số giây mà chả thấy cái gì chán

Hạng F
18/2/13
5.654
13.861
113
Saigon & Dalat
Clip của bác chẳng thể hiện được sự việc, đang chạy thẳng thì phút 342" thấy xe bác hơi lắc qua trái xong chạy tiếp, thế thôi. Còn ý bác nói xe tải có phải là xe chở container?
Còn bác hỏi tài xế đó để làm gì, nếu có va chạm thì ngay sau đó nên đối diện tranh luận rõ ràng, nếu cần gọi CSGT đến xử lý (sao thấy ai cũng bảo là em đang bận, đang có vợ con.. nếu không thì !?, thật ra chỉ là nói cho đỡ tức thôi). Không có bằng chứng gì cả, bác đi tìm người ta thì sai hơn là đúng, và cũng lành ít dữ nhiều.

Chỉnh sửa cuối:
Hạng C
14/4/11
519
578
93
Bác chủ đăng em chả hiểu gì hết. Nôm na là bác chủ nghĩ bác đang chạy bình thường ( phút 3:31) thì " tự nhiên" có chiếc tải ủi từ phía sau bác ( phút 3: 42) và tải nói là bác đã chèn đầu xe nó. Phút 3:46 em thấy bác chủ chuyển từ lane 2 sang lane 1, lúc đó bác đã bị ủi rồi mới chuyển lane để dừng lại giải quyết hay sao???
Thằng ủi bác có phải là chiếc công kéo sơmi rơ móc không phải không, vì em thấy nó chạy lane 1 và bác vừa vượt mặt nó???

Tập Lái
22/1/13
24
1
3
Sorry các Anh! Em hơi ức chế nên nói sai từ.. xe kéo rơ -mooc (cabin màu trắng) đó ạ :).
Chạy xe 5 năm chưa bao giờ va chạm ngoài đường nên chưa có kinh nghiệm.
Lần sau sẽ rút kinh nghiệm, khi xe bị va chạm thì phải dừng ngay vị trí (không chuyển land) để gọi công an lại.

Hạng B1
1/11/10
77
35
33
Chỉ biết khúc đó anh sang lane cảm giác là hơi gấp, có thể là lúc đó anh tạt đầu anh kia. Camera của anh không thể hiện được điều gì nữa hết, anh kiếm được anh kia rồi thì làm gì ảnh?! :D

Hạng C
13/10/09
664
302
63
Chỉ biết khúc đó anh sang lane cảm giác là hơi gấp, có thể là lúc đó anh tạt đầu anh kia. Camera của anh không thể hiện được điều gì nữa hết, anh kiếm được anh kia rồi thì làm gì ảnh?! :D

Clip ko rõ nhưng e xem kỹ thì thấy có phần đúng như bác nói, bác chủ có ý chuyển lane khi chiếc xe phía trước vừa đỏ đèn thắng, cont thì đang chạy sát bác chủ, bác chủ hơi lấy lái sang trái gặp ngay cont phía bên hông. Nếu quan sát thấy cont đang chạy sau như thế ko nên chuyển lane. Chạy // với cont là phải thủ trước, thủ cả việc tránh( hạn chế tối đa) nó ko đâm vào mình.
Mọi chuyện nhẹ nhàng là tốt rồi bác chủ, thêm dc kinh nghiệm lái xe.

Hạng F
12/10/16
7.501
6.358
113
Không rõ ràng, phải chi có thêm cam sau thì hay nhỉ?

Hạng D
4/2/14
2.886
3.557
113
Tránh xa container ra, đừng cắt mặt cong nhé.