Hạng B2
2/4/11
109
16
18
Vậy bác chủ thử tiến hành reset điện Mông bác xem. (tuy nhiên bác bắt buộc phải nhớ Số Code LCD/DVD của bác nhé, nếu kg nhớ thì bác sẽ phải vác xe vào hãng lấy lại code đó) Nếu đã có code, bác cứ reset thử xem sao:
Sau khi reset xong, bác nhập lại code. rồi thiết lập lại control cho các kiếng cửa (lên xuống 1 chạm).
Code DVD nằm dưới cốp đựng đồ đó bác, bác tháo cốp ra xem còn không.[/QUOTE]
Vâng cảm ơn các bác đã nhiệt tình!! em đã làm y như bác nói và đã như cũ, tuy nhiên thiết lập lại kiếng thì chỉ có 1 bên phụ phía trước là lên xuống chung với cửa nóc khi em bấm giữ im chìa khóa. 3 cái còn lại chỉ xuống mà ko chịu lên khi bấm giữ im công tắc khóa cửa xe trong chìa khóa!! các cao thủ giúp em cho nó trọn vẹn tí nữa đi. em cảm ơn ạ@@@

Hạng C
29/4/14
745
305
63
Q2
Sau khi cấp lại điện bình. Cửa sổ nóc hoạt động phình phường kg cần thiết lập lại. Riêng 4 cửa thì cần thiết lập lại bằng cách bấm cửa kính lên hết, tiếp tục bấm giữ nút nâng kính trong 5 giây, nhả tay. Xong! làm như vậy cho 4 cửa.

Hạng D
30/12/12
1.622
766
113
43
Reset kính 4 cửa phải làm tuần tự cả 4 cửa: làm như bác N4P là chuẩn, gồm 3 bước:
- Bấm giữ tay sao cho kính lên hết.
- Nhả tay 1s
- tiếp tục bấm lên kính (lúc này kính đã lên hết roài) 5s để thiết lập nhớ cho xe.
Xong và nhớ làm cho 4 cửa...

Hạng D
1/2/07
1.105
282
83
Em ghi chú nhỏ cho bác laple tí là : khi kính lên hết, nhả nút, bấm giữ chừng 1s khi nghe tiếng kịch là đc. Nhớ là phải làm đủ cả 4 cửa. Mà công nhận Mon 2 vạch có tính năng cửa kính 1 chạm hay thật mặc dù chả có chữ All auto như Camry. Hình như thiếu mỗi tính năng tự đóng cửa nóc khi có mưa thì phải. He he

Hạng B2
28/2/12
120
37
28
52
Quan 03
Xe em mấy hôm nay lùi ra (rút chìa), thụt vô (cắm chìa) không hết, phải ấn nút số ghế nhớ mới thụt vào vị trí mình đã nhớ ban đầu. Nhiều lúc rút chìa thì ghế chỉ lùi ra 1 tí rồi đứng lại, phải tra chìa vào và rút ra lại ghế mới lùi xa ra. Mà ghế di chuyển thấy hơi chậm (so với lúc trước), em đã thay bánh răng bên ghế phụ qua xài vì bánh bên tài bị gãy răng. Không biết giống bệnh như bác ở trên không. Nhờ các bác cao thủ tư vấn giúp. Chứ em ngại cái vụ tháo ghế ra quá. Thanks.

Hạng D
29/11/04
1.821
13.813
113
Xe em mấy hôm nay lùi ra (rút chìa), thụt vô (cắm chìa) không hết, phải ấn nút số ghế nhớ mới thụt vào vị trí mình đã nhớ ban đầu. Nhiều lúc rút chìa thì ghế chỉ lùi ra 1 tí rồi đứng lại, phải tra chìa vào và rút ra lại ghế mới lùi xa ra. Mà ghế di chuyển thấy hơi chậm (so với lúc trước), em đã thay bánh răng bên ghế phụ qua xài vì bánh bên tài bị gãy răng. Không biết giống bệnh như bác ở trên không. Nhờ các bác cao thủ tư vấn giúp. Chứ em ngại cái vụ tháo ghế ra quá. Thanks.
Có khả năng bác bị dơ cái công tắc trong nắp ở khóa. Lấy RP7 xịt vô tư vào ổ khóa có thể hết bệnh. Em từng bị rút chìa mà ghế không thụt => xịt 1 lần => xài 3 năm nay ok !!!!

Hạng B2
28/2/12
120
37
28
52
Quan 03
Có khả năng bác bị dơ cái công tắc trong nắp ở khóa. Lấy RP7 xịt vô tư vào ổ khóa có thể hết bệnh. Em từng bị rút chìa mà ghế không thụt => xịt 1 lần => xài 3 năm nay ok !!!!
Em làm theo bác rồi mà không hết :(