B19 confirmed
Hạng B2
18/2/18
271
1.013
93
48
Hình dáng lạnh và ấn tượng.

Hạng D
16/4/14
2.588
3.859
113
"Các bác nghĩ sao về kết quả trên?
Nhiều người vẫn có ấn tượng không tốt với thương hiệu Volvo do nó hiện đang thuộc sở hữu của tập đoàn Geely Trung Quốc..."
Cái suy nghĩ này chỉ có ở vài người ở VN thôi nhé...(Như vài bác comment ở trên :D ).
Xe Volvo chưa được thịnh ở VN vì giá còn cao và chưa có ấn tượng từ trước, rồi quan điểm mua xe của người VN là "ăn chắc mặc bền, bán lại ko mất giá", "tâm lý số đông ưa chuộng"...
P/s: Hai hiệu xe Landrover và Jaguar của Anh về tay ông chủ Ấn Độ, cũng chỉ lo tài trợ về tài chính, thì ko thấy ai chê như vậy nhỉ ? Chẳng lẽ công nghệ xe ô tô Ấn Độ hơn Trung Quốc ?

• Like
Reactions: namosa
Hạng D
25/10/10
4.518
3.575
113
"Các bác nghĩ sao về kết quả trên?
Nhiều người vẫn có ấn tượng không tốt với thương hiệu Volvo do nó hiện đang thuộc sở hữu của tập đoàn Geely Trung Quốc..."
Cái suy nghĩ này chỉ có ở vài người ở VN thôi nhé...(Như vài bác comment ở trên :D ).
Xe Volvo chưa được thịnh ở VN vì giá còn cao và chưa có ấn tượng từ trước, rồi quan điểm mua xe của người VN là "ăn chắc mặc bền, bán lại ko mất giá", "tâm lý số đông ưa chuộng"...
P/s: Hai hiệu xe Landrover và Jaguar của Anh về tay ông chủ Ấn Độ, cũng chỉ lo tài trợ về tài chính, thì ko thấy ai chê như vậy nhỉ ? Chẳng lẽ công nghệ xe ô tô Ấn Độ hơn Trung Quốc ?
Dân mình nó gàn lắm, ở đâu xa thì ko quan tâm, nhưng ở kêa bên mình mà giỏi hơn mình, giàu hơn mình thì nó ghét.

• Like
Reactions: souri
Hạng D
25/10/10
4.518
3.575
113
Xin lỗi các bác chứ, TQ chỉ có Mỹ, Nga mới có khả năng so sánh về KHKT nói chung. Các kiểu Hàn và cả Nhật vẫn chưa đủ tuổi để so sánh chứ đừng nói đến VN có GDP đầu người còn thua cả Lào lên tiếng. TQ làm được cả vũ khí hạt nhân, máy bay tàng hình, tàu vũ trụ, tên lửa xuyên lục địa ... Mà mấy thánh cứ chê, cứ chửi là sao? VN con vít làm còn không xong mà hở ha cứ rống họng hò chửi nước này, nước nọ, vớ va vớ vẫn

Hạng B2
17/5/12
194
49
28
Xin lỗi các bác chứ, TQ chỉ có Mỹ, Nga mới có khả năng so sánh về KHKT nói chung. Các kiểu Hàn và cả Nhật vẫn chưa đủ tuổi để so sánh chứ đừng nói đến VN có GDP đầu người còn thua cả Lào lên tiếng. TQ làm được cả vũ khí hạt nhân, máy bay tàng hình, tàu vũ trụ, tên lửa xuyên lục địa ... Mà mấy thánh cứ chê, cứ chửi là sao? VN con vít làm còn không xong mà hở ha cứ rống họng hò chửi nước này, nước nọ, vớ va vớ vẫn

TRời !!! Bác này nói ngược, TQ mà so với Nhật, Hàn ...
KHKT chĩ đứng sau Nga và Mỹ, Thế Tụi Châu âu nó ngu cả à, Vũ khí hạt nhân chẳng qua tụi có rồi nó ra qui luật để không cho các nước khác phát triển chứ không phải các nước khác không làm được nhé, nếu làm thì có mà loạn à, chạy đua vũ trang thì có mà thế giới hủy diệt.
Thằng TQ chĩ được cái đi ăn cắp thôi, chất lượng của nó phải nói là không tin cậy (độ tin cậy và chính xác chỉ <90%), nó sản xuất thì nó sài chứ các nước phát triển có thằng nào dùng đâu? hay chỉ những nước chậm phát triển và các nước nghèo mới sử dụng, kể cả tất cả các loại vũ khí cũng thế nhé.

• Like
Reactions: cutit
Hạng D
25/10/10
4.518
3.575
113
TRời !!! Bác này nói ngược, TQ mà so với Nhật, Hàn ...
KHKT chĩ đứng sau Nga và Mỹ, Thế Tụi Châu âu nó ngu cả à, thằng TQ chĩ được cái đi ăn cắp thôi, chất lượng của nó phải nói là không tin cậy (độ tin cậy và chính xác chỉ <90%), nó sản xuất thì nó sài chứ các nước phát triển có thằng nào dùng đâu? hay chỉ những nước chậm phát triển và các nước nghèo mới sử dụng, kể cả tất cả các l;oại vũ khí cũng thế nhé.
Dạ, bác có biết Mỹ đã phải sử dụng bàn tay sắt để ngăn không cho Huawei chiếm lĩnh thị trường viễn thông không? Bạn có biết Mỹ cũng đã dùng hàng rào pháp lý để ngăn không cho Xiaomi xâm nhập thị trường Mỹ không?
Bao nhiêu nước làm được tàu vũ trụ? Bao nhiêu nước làm được máy bay tàng hình, vũ khí hạt nhân?
Có cái gì mà TQ không làm được? Bác chỉ em với? Hàn Quốc thì không đủ tầm, Ngay đến Nhật Bản cũng đã làm được tàu vũ trụ chưa?
Em chỉ nhìn vào sự thật, không móp méo qua chính trị, tâm lý.
TQ không những làm cái gì cũng được mà còn làm được với giá rất .. rất rẻ. Bạn có thể chê chất lượng hàng giá rẻ nó không tốt bằng cũng cái đó nhưng có giá đắt hơn nó hàng chục lần.
Em thật sự không nghĩ ra thế giới này có thứ gì mà TQ họ không làm được.
Bác nói bắt chước sao? VN tự cho là thông minh vậy đã bắt chước làm được cái gì không? Nếu bắt chước dễ như vậy thì Mỹ làm sao tạo ra sự khác biệt trên TG?
Ngay cả Mỹ còn phải dè chừng TQ thì tại mình lại muốn chứng tỏ?

• Like
Reactions: Hieneken2010
Hạng F
30/3/09
6.132
20.141
113
có 2 loại đổ tiền đầu tư vào tàu vũ trụ:
1. loại thực sự dư tiền: Mỹ thuộc loại này
2. loại dồn sức chơi lấy tiếng: Trung Cộng và Nga thuộc loại này, à vừa mới có chú Ấn độ gia nhập

Chú khen TC giỏi nên vào vũ trụ được, chắc do chú không biết cái Thiên Cung 1 của TQ bị mất liên lạc hơn 1 năm rồi, sẽ rơi chổ nào trên trái đất chính TC cũng éo biết, giỏi thật đó há
Ấn độ cũng chòi đạp phóng vệ tinh, nay thì cái vệ tinh mất cmn như vì sao lạc
Bọn Châu âu mới đầu cũng lăm le vũ trụ lắm, cuối cùng cả đám phải hùn tiền vào để chơi.
Nhật cũng lắp ráp nhiều vệ tinh lắm, nhưng chả ngu lao vào chuyện lên cung trăng, tiền đó đi làm chuyện khác

Chú nói được chuyện Mỹ dùng bàn tay sắt chặn Huawi và Xiaomi, chắc chắn chú biết thằng TC buộc những công ty nước ngoài phải xùy bí quyết công nghệ và bí quyết kỹ thuật mới được đầu tư vào China. Sao chú không nói ra luôn mà im vậy.
Hành vi này của TC được xem là ăn cướp quyền sở hữu trí tuệ, nên mới bị ngăn chặn dưới tên gọi mỹ miều hơn là bán phá giá, bán dưới giá thành .....

Chú có thấy hàng điện tử các loại của Samsung và LG của Hàn Quốc có bị vậy không? bởi vì SS và LG đi mua quyền sở hữu trí tuệ đàng hoàng, mua về để áp dụng vào sản xuất, đem hàng sản xuất được bán vào USA.

Dạ, bác có biết Mỹ đã phải sử dụng bàn tay sắt để ngăn không cho Huawei chiếm lĩnh thị trường viễn thông không? Bạn có biết Mỹ cũng đã dùng hàng rào pháp lý để ngăn không cho Xiaomi xâm nhập thị trường Mỹ không?
Bao nhiêu nước làm được tàu vũ trụ? Bao nhiêu nước làm được máy bay tàng hình, vũ khí hạt nhân?
Có cái gì mà TQ không làm được? Bác chỉ em với? Hàn Quốc thì không đủ tầm, Ngay đến Nhật Bản cũng đã làm được tàu vũ trụ chưa?
Em chỉ nhìn vào sự thật, không móp méo qua chính trị, tâm lý.
TQ không những làm cái gì cũng được mà còn làm được với giá rất .. rất rẻ. Bạn có thể chê chất lượng hàng giá rẻ nó không tốt bằng cũng cái đó nhưng có giá đắt hơn nó hàng chục lần.
Em thật sự không nghĩ ra thế giới này có thứ gì mà TQ họ không làm được.
Bác nói bắt chước sao? VN tự cho là thông minh vậy đã bắt chước làm được cái gì không? Nếu bắt chước dễ như vậy thì Mỹ làm sao tạo ra sự khác biệt trên TG?
Ngay cả Mỹ còn phải dè chừng TQ thì tại mình lại muốn chứng tỏ?