Hạng B2
5/6/05
265
23
18
kaid nói:
Xe em cũng bị như vậy đó, mới sáng mái ra đề hơi khó và máy nổ rất nhỏ. Cũng phải ga lên một lúc nóng máy thì mới đi được, nếu k sẽ bị chết máy ngay.
bác ở vn mà sao đề khó được, bên em -20oC mà đề vẫn ngon mà ...

Hạng D
14/4/09
1.023
166
63
Đà Nẵng
em đào mộ tí, bác còn đi Fiat không ạ? giao lưu cafe ĐN :)
Chuyển qua cho bác cùng cơ quan rồi. k đi fiat nữa nhưng mấy ae cựu fiat vẫn gặp mặt giao lưu liên tục dung2lua, bacdau.... Nếu bác cần tiềm hiểu rõ thì gặp 1 chuyên gia về Fiat tại Đà Nẵng là bác Anh (chủ quán nhậu Phượng Vỹ dg NGuyễn Tất Thành). BÁc Anh vẫn đang đi fiat và hội những người đang đi xe Fiat hay gặp nhau chỗ bác Anh

• Like
Reactions: fiatsenia
Chi hội trưởng FIFC
18/7/07
6.718
2.058
113
51
Chuyển qua cho bác cùng cơ quan rồi. k đi fiat nữa nhưng mấy ae cựu fiat vẫn gặp mặt giao lưu liên tục dung2lua, bacdau.... Nếu bác cần tiềm hiểu rõ thì gặp 1 chuyên gia về Fiat tại Đà Nẵng là bác Anh (chủ quán nhậu Phượng Vỹ dg NGuyễn Tất Thành). BÁc Anh vẫn đang đi fiat và hội những người đang đi xe Fiat hay gặp nhau chỗ bác Anh
Test phát vẫn còn sống :)

Tập Lái
3/12/18
47
21
8
37
chuyển qua cho bác M à? em lấy xe bác M :)

Tập Lái
3/12/18
47
21
8
37
có 1 triệu chứng của em siena1.3 em mới gặp thế này,
hôm đi cổ vũ bóng đá xe chạy khắp nơi không sao, nhưng đến tối đi bão kẹt xe -> xe dừng nhiều hơn đi :) -> nước sôi trào phọt hết ra cả nắp bình nước phụ -> khô nước -> kim báo nhiệt lên maximum.
em phải dừng xe chờ nguội máy mới giám chạy về, hên nhà gần và máy không hề hấn gì.
em về châm nước đầy cho nó không tải 15 phút thì lại y triệu chứng đó.
nhưng khi chạy đi làm thì rất Ok, kim nhiệt chỉ tầm 8h.
em nghe đồn đây là bệnh kinh niên của Fiat :D nhiều bác chỉ hướng chế thêm quạt két nước hoặc đấu quạt trực tiếp quay liên tục mà không qua ECU :(
nhưng làm vậy em thấy không an tâm do quạt quay liên tục nhanh mòn than và hỏng :(
các bác cho em vài lời khuyên ạ.

Hạng D
14/4/09
1.023
166
63
Đà Nẵng
có 1 triệu chứng của em siena1.3 em mới gặp thế này,
hôm đi cổ vũ bóng đá xe chạy khắp nơi không sao, nhưng đến tối đi bão kẹt xe -> xe dừng nhiều hơn đi :) -> nước sôi trào phọt hết ra cả nắp bình nước phụ -> khô nước -> kim báo nhiệt lên maximum.
em phải dừng xe chờ nguội máy mới giám chạy về, hên nhà gần và máy không hề hấn gì.
em về châm nước đầy cho nó không tải 15 phút thì lại y triệu chứng đó.
nhưng khi chạy đi làm thì rất Ok, kim nhiệt chỉ tầm 8h.
em nghe đồn đây là bệnh kinh niên của Fiat :D nhiều bác chỉ hướng chế thêm quạt két nước hoặc đấu quạt trực tiếp quay liên tục mà không qua ECU :(
nhưng làm vậy em thấy không an tâm do quạt quay liên tục nhanh mòn than và hỏng :(
các bác cho em vài lời khuyên ạ.
Đừng vội ra gara. alo hoặc ghé quán Phượng Vỹ gặp bác Anh có máy test trc xem lỗi gì. Xe bác của bác Anh tự sử hết nên bây h giỏi lắm

• Like
Reactions: fiatsenia