Hạng B2
18/5/08
224
87
28
TPHCM
Bác nào biết cách upload Hình và chèn thông tin lên vị trí mình muốn trên Google Earth dạng như thế này chỉ giúp EM được không ạ ?
Xin cảm ơn

Hạng B2
18/5/08
224
87
28
TPHCM
Ý Em là ghi chú và up load thông tin để mọi người vào Google Earth đều thấy .(như hình kèm theo)
Nếu làm như Bác Hướng dẫn có nghĩa là chèn 1 hình chồng lên trên .Cách này không phải .
Bác để ý kỹ mấy ô vuông nhỏ xíu.khi nick vào sẽ ra hình ảnh hoặc thông tin.

Các bác giúp EM nhé.

Hạng F
26/2/07
5.094
436
83
Xứ dừa Miền Tây
Bác đăng ký 1 account miễn phí ở www.panoramio.com sau đó upload hình ảnh bác muốn đưa vào Google Earth. Khi upload hình xong bác click vào nút "map this photo" rồi làm theo hướng dẫn. Chúc bác thành công

Last edited by a moderator:
Hạng B2
18/5/08
224
87
28
TPHCM
Bác X108 .

Em làm theo cách của bác đuợc rồi . chỉ có điều là nó lưu lại trên máy nào mà Bác thao tác thôi . qua máy khác tải Google Earth về là không thấy xuất hiện vị trí mình đánh dấu .hay bởi nó không upload lên server của Google Earth nên cộng đồng sử dụng Google Earth không thấy ?

Hay là phải có quyền như Admin mới thực hiện đuợc ?

Hạng B2
3/1/08
255
1
18
Vũng Tàu
HD Stone nói:
Bác X108 .

Em làm theo cách của bác đuợc rồi . chỉ có điều là nó lưu lại trên máy nào mà Bác thao tác thôi . qua máy khác tải Google Earth về là không thấy xuất hiện vị trí mình đánh dấu .hay bởi nó không upload lên server của Google Earth nên cộng đồng sử dụng Google Earth không thấy ?

Hay là phải có quyền như Admin mới thực hiện đuợc ?

hay bác xài http://wikimapia.org đi