Hạng D
1/10/04
4.840
40
38
Hà Nội
RE: Góp thêm ý kiến về xe dầu

Tôi thấy trên 4R này, các bác toàn chia sẻ kinh nghiệm chạy xe xăng. Các bác chạy xe dầu đâu hết cả rồi? Vẫn biết là xe dầu ít so với xe xăng, nhưng không thấy các bác chạy Hi-Lander, Ford Ranger lên tiếng cho anh em được nhờ!

Hạng B2
21/4/04
143
1
0
Vietnam

Công ty em có 2 chú Ford Ranger giống nhau, một cái 29U3985, một cái 29U6149. Chạy Ford Ranger rất hay, máy 2.5 có Turbo nên chắc thích hơn là Hilander. Tuy chạy dầu nhưng độ tăng tốc của nó khá tốt, lốp to nên rất bám đường, xe cao nên ngồi lái khá thoải mái nhưng hàng ghế sau quá chật, nếu các bác hay phải đi đường trường thì Ford Ranger là sự lựa chọn hoàn toàn hợp lý còn chạy trong thành phố em kết em Hilander Xtreme màu đen, nhìn khá đẹp. Về máy dầu khi nào máy xuống, ta thay bơm cao áp và kim phun thì coi như máy mới còn chế độ bảo dưỡng cũng gần gần giống máy xăng. Em hy vọng vài năm nữa ở VN sẽ có nhiều xe Sedan chạy dầu hoặc xe Hybird để tiết kiệm chi phí xăng dầu đang tăng lên như bây giờ.

Hạng D
19/1/04
2.089
11
0
44

Nếu các hãng vn sx nhiều xe dầu không biết giá của xe dầu có cao hơn xe xăng như ở tây không ? Và như vậy người tiêu dùng có dám bỏ tiền ra mua xe dầu không ? Theo em cứ phải vài năm nữa khi có linh tinh các loại thuế cho xe + giá xăng lên thì khỏi phải bàn.

Tập Lái
16/7/04
27
0
0
HCMc

Lỗi tại tôi, lỗi tại tôi . Hôm trước em cũng lên đây tinh vi xe dầu ngon hơn nhưng ngặt nỗi có mỗi một mình bị mấy bác xe xăng 'ép' cho ... offline luôn. Nên từ bữa đó đến nay ...sợ (phải bán xe) nên không dám hó hé . Nhân có mấy bác đang ...hứng em mạnh dạn nói (nhỏ thôi không mấy bác xe xăng nghe thì chít) :

Xe Dầu trong điều kiện Việt Nam đáng để xem xét hơn xe xăng nhiều !!!

Lý do :

1/ Đúng là máy dầu không thể nào bốc như xe xăng nhưng xa lộ rùa chỉ cho chạy có 80 Km/g và giặc lái luôi bị du kích 'phục kích' thì em thấy máy dầu và xăng như nhau .

2/ Đường xá VN có đủ loại tiếng ồn nên xe mình có êm hơn xe khác cũng chẳng giải quyết vấn đề gì . Mặt khác nếu xe xăng êm quá khéo gây tai nạn vì ngoài đường có cả 2 chân, 4 chân, 2 bánh 3 bánh .... và lại còn có vấn đề về tai .

3/ Máy dầu tiết kiệm hơn máy xăng, giá dầu lại rẻ 4850/l so với 7000/l

4/ Mẫu mã xe dầu cũng đâu đến nỗi tệ (nếu không muốn nói đẹp hơn con zô ly với con zây)

Bác nào thấy có ưu điểm gì vui vui xin góp ý

Hạng C
21/11/03
913
6
18
Hà Nội
Visit Site

Ở bên Úc, giá dầu diesel còn cao hơn giá xăng, thế mới lạ

Xăng khoảng 0.97 đô Úc/lít
Dầu khoảng 1.1 đô Úc/lít

Thành ra chẳng mấy xe du lịch gắn máy dầu cả.

Hạng D
19/1/04
2.089
11
0
44

Úc công nghiệp khai thác mỏ đúng là mạnh lắm nhưng phần lớn là mỏ vàng.

Ô tô sau này còn trang bị nhiều thứ đại loại là multimedia (games, tv, laptop....) vậy sẽ phải tốn nhiều nhiên liệu vậy ta chơi máy dầu cho chắc ăn , chứ vừa xem tv lại bật máy lạnh thì tốn xăng lắm.
Bác nào có điều kiện chơi cả 2 loại xăng, dầu là hay nhất .

Mà bên Úc Nông Nghiệp cũng phát triển. :D:D:D:D

Hạng D
1/10/04
4.840
40
38
Hà Nội

Các bác xem tin cập nhật mức xe bán ra tháng 9 chưa? Hilander chạy dầu bán gần được 160 con đấy. Isuzu là một trong số các mác xe có tốc độ tăng trưởng mức bán cao nhất.

O.S.P.D
16/6/04
2.046
26
38
54
Việt Nam

Ở một số nước phát triển thì dầu đắt hơn xăng không phải là điều lạ đâu
vì động cơ dầu gây ô nhiễm nhiều hơn động cơ xăng nên không khuyễn khích sử dụng động cơ dầu, vấn đề ô nhiễm được đưa lên hàng đầu mà
do Việt nam mình còn chứ đề cao ô nhiễm nên các bác xài dầu đang được các bác dùng xăng gánh hộ nên dầu chưa tăng giá thôi

Hạng D
19/1/04
2.089
11
0
44

:DCác bác bình tĩnh không bình luận xăng hay dầu cái nào ô nhiễm hơn nữa nhe:D vì có topic rồi nhe.:D

Hạng C
12/1/04
601
3
0
46
www.xehoivietnam.com

Bác thì nói dầu ít ô nhiễm hơn, bác thì nói xăng ít ô nhiễm hơn. Chẳng biết đường nào mà mò.....