Hạng D
28/11/12
1.257
80
48
45
Em cũng hóng xem sao, có tour nào mà trúng dịp nghỉ lâu thì các bác cho em bám càng với nhé.

Hạng D
24/8/11
2.057
121
63
39
Bình Tân
Joseph_Nguyen nói:
xe_online nói:
Joseph_Nguyen nói:
Dzụ án đi Laos có tiến hành không bác Xe?
E đang chốt mấy việc về điểm đến rồi thông báo các Bác.

Chốt xong chưa bác Xe?
Sắp tròn 1 năm rồi, từ lúc em dự định viết đơn xin phép, cho tới em nghỉ việc, rồi wa cty khác, vẫn chưa thấy dụ án đó :D

Hạng D
12/9/09
3.760
3.211
113
49
PTSC - HCMC
Sắp đến Tết của Lào rồi bác Xe ơi, thời gian cũng tương đối thuận tiện từ 13 - 16/4

Theo truyền thống, Tết Lào diễn ra trong suốt tháng thứ năm Phật lịch, bắt đầu từ ngày thứ sáu của tháng thứ năm và kết thúc vào ngày thứ năm của tháng thứ sáu, trong đó ngày lễ chính Wun Salong được tổ chức vào dịp trăng tròn. Hiện nay Tết Lào được tổ chức từ ngày 13 đến ngày 16 tháng 4 dương lịch hàng năm, khi bầu trời thanh cao, các dòng sông lớn đều dồi dào nước tượng trưng cho một năm mới nhiều lộc.[1][/sup]

Tái hiện lại các nhân vật huyền thoại trong ngày Tết

Tết Bunpimay diễn ra trong ba ngày. Ngày đầu tiên cũng là ngày cuối cùng của năm cũ, người ta lau dọn sạch sẽ trong nhà ngoài ngõ. Ngày thứ hai không được tính đến vì đó là giao thời giữa năm cũ và năm mới. Hội bắt đầu vào ngày cuối cùng với nhiều hoạt động tưng bừng khắp nơi. Ngày cuối cũng là ngày kết thúc tuần trăng. Trong ba ngày này người Lào được nghỉ, không làm việc và cũng không có các hoạt động buôn bán.

Hạng D
8/2/11
1.915
23
38
Em dự là bác Xe phải ôm sô lớn trong năm nay nên khó mà đi được, ko tin thì hỏi mợ Mì là biết liền

Hạng D
27/9/09
4.017
87
63
trăm điều vui
phanptsc nói:
Sắp đến Tết của Lào rồi bác Xe ơi, thời gian cũng tương đối thuận tiện từ 13 - 16/4

Theo truyền thống, Tết Lào diễn ra trong suốt tháng thứ năm Phật lịch, bắt đầu từ ngày thứ sáu của tháng thứ năm và kết thúc vào ngày thứ năm của tháng thứ sáu, trong đó ngày lễ chính Wun Salong được tổ chức vào dịp trăng tròn. Hiện nay Tết Lào được tổ chức từ ngày 13 đến ngày 16 tháng 4 dương lịch hàng năm, khi bầu trời thanh cao, các dòng sông lớn đều dồi dào nước tượng trưng cho một năm mới nhiều lộc.[1]

Tái hiện lại các nhân vật huyền thoại trong ngày Tết

Tết Bunpimay diễn ra trong ba ngày. Ngày đầu tiên cũng là ngày cuối cùng của năm cũ, người ta lau dọn sạch sẽ trong nhà ngoài ngõ. Ngày thứ hai không được tính đến vì đó là giao thời giữa năm cũ và năm mới. Hội bắt đầu vào ngày cuối cùng với nhiều hoạt động tưng bừng khắp nơi. Ngày cuối cũng là ngày kết thúc tuần trăng. Trong ba ngày này người Lào được nghỉ, không làm việc và cũng không có các hoạt động buôn bán.
Ko thể đi trùng tết Lào được vì thời gian này khó nghỉ nhiều ngày. Đi Lào thì ko thể dưới 5 ngày. Dịp 30/4 là phù hợp nhất. 30/4 vào thứ 3. Vậy có thể đi từ sáng 30/4 đến cuối tuần hoặc đi từ 26/4 tức thứ 6 về 1/5.
Đường đi sẽ là SG-KonTum- ngày 1; Ngày 2 :Kontum- Pakse; Ngày 3 : Chơi ở Pakse và đi thác; Ngày 4 : Pakse-Buon Ma Thuộc; Ngày 5 : BMT :SG. Tổng quãng đường khoảng 2.100km.
Nếu ham nữa thì thêm 2 ngày cho tuyến Pakse-ViengChan luôn.
Chơi hok các Bác?