Hạng D
27/9/09
4.017
87
63
trăm điều vui
WF nói:
Joseph_Nguyen nói:
NắngSG nói:
Joseph_Nguyen nói:
Xe ôm là ai vậy bác? Là lão xe nha ta á?
Dạ, em cũng ko hiểu sao bên FI lại gọi bác Xe_online là Xe ôm ạ, còn bác Cafe_online thì gọi là Cà phê ôm bác ạ:D

Ồ, lão xe quan hệ rộng và xâu nhểy
Em cũng thích quan hệ rộng, nhưng mà rộng quá thì em không quan hệ.
Là bác ....nhớ về câu chuyện đuôi chuột và lọ mỡ đới ;))

Chi Hội Trưởng FFC
14/9/09
5.178
2.103
113
Em xin chào các bác!
Hôm nay em mạn phép xin đề xuất với FFC một ý kiến này để mọi người cùng bóng bán thêm nhé!
Số là lâu nay, mỗi lần em đi offline với các bác HT/HP trong diễn đàn OS đều tuân theo một nội quy rất là nghiêm ngặt, cũng chính vì vậy mà em thấy mọi người tuân thủ rất tốt, đó là vấn đề giờ giấc.
Mỗi khi thông báo có sự kiện offline hoặc một chương trình nào đó, nếu mem nào đã đăng ký tham gia mà đến trễ so với lịch đã thông báo thì tự giác nộp vào quỹ chung để cuối tiệc góp vào thanh toán bill như sau:
  • Trễ dưới 5 phút: cảnh cáo
  • Trễ từ 5 đến 10 phút: 100K
  • Trễ trên 10 phút: 200K
  • Đăng ký rồi không đến: lần sau phạt 500K (sẽ được nêu tên trong danh sách của sổ Nam Tào để lần sau thu)
  • Không loại trừ bất cứ một lý do gì. (Như: kẹt xe, đau bụng, đón con, rước vợ, kẹt khách, họp trễ, vv...và...vv...)
  • Đến sớm hay đến trễ (vừa bị đóng phạt) vừa share đều bằng nhau
Nói chung vì là hội xe ôtô nên một số bác cũng rất hay xuề xòa về vấn đế thời gian. Vì vậy em nêu ý kiến này ra để các bác bóng bàn xem FFC chúng ta có nên áp dụng?
Mỗi người nên có tinh thần đồng đội một chút thì không phải người này chờ người kia hay vào trước vào sau lúc share ra thắc mắc nhiều hay ít.

Hạng F
7/4/09
12.427
6.646
113
HCMC
www.flickr.com
Đồng ý 2 tay 2 chân, nhưng người đến sớm hơn có được lãnh thưởng không? Rồi người về sớm thì tính sao? kekeke

Sao bác không làm luôn 1 cái nội qui gồm hết các "tham số" vào trong đó, mọi người cùng góp ý và sau đó cứ thế mà thực hiện

Last edited by a moderator:
Hạng D
24/4/10
3.904
52
48
Joseph_Nguyen nói:
Đồng ý 2 tay 2 chân, nhưng người đến sớm hơn có được lãnh thưởng không? Rồi người về sớm thì tính sao? kekeke

Sao bác không làm luôn 1 cái nội qui gồm hết các "tham số" vào trong đó, mọi người cùng góp ý và sau đó cứ thế mà thực hiện
  • Sớm dưới 5 phút: cảnh cáo
  • Sớm từ 5 đến 10 phút: 100K
  • Sớm trên 10 phút: 200K
  • Không đăng ký rồi đến: lần sau phạt 500K (sẽ được nêu tên trong danh sách của sổ Nam Tào để lần sau thu)
  • Không loại trừ bất cứ một lý do gì. (Như: kẹt xe, đau bụng, đón con, rước vợ, kẹt khách, họp trễ, vv...và...vv...)
  • Đến sớm hay đến trễ (vừa bị đóng phạt) vừa share đều bằng nhau

Hạng D
25/7/10
1.667
28
48
42
Joseph_Nguyen nói:

Nếu phạt về sớm thì phải thông báo luôn giờ về, để còn biết về sớm phạt bao nhiêu, về trễ phạt bao nhiêu

Hạng B2
9/3/13
202
39
28
Thấy mồ tổ em rùi , em cũng có cái thớt focus 5D của em làm ra để trao đổi kiến thức nếu chẳng mai có sự cố để anh em trao đổi , không biết như vậy có bị gọi là không đoàn kết không vậy các bác , nếu có góp ý dể em biết em cất cái thớt vào tủ. cảm ơn các bác.

Chi Hội Trưởng FFC
14/9/09
5.178
2.103
113
Đến sớm hay về sớm không có thưởng hay phạt gì, nếu về sớm thì gởi lúa hay nhờ bác nào đó đóng giúp phần mình là ok.

@Dienlanhhaophong: bác cứ giữ thớt Fosus 5D không sao cả, vì vui chơi, hội nhóm là quyền của mỗi cá nhân chúng ta mà. Nhưng dù sao chơi chung vẫn mang tính đoàn kết hơn là chơi riêng phải không bác.