Hạng B2
5/3/07
173
45
28
RE: Gran làm Taxi tại Munich Đức

"E240 Taxi bên Sing sài máy dầu" Bác này nói qúa. ở bên này có con E240 nào chạy taxi đâu. Chỉ có E220 và E200 thôi. Bác xem kĩ nhé.

Hạng F
6/5/06
6.838
145
83

E bên Sing là E200 CDI và E200 Gas. Bên Đức, taxi phổ biến nhất là E-class và C-class vì ở bển, xe Taxi được xem là máy công cụ nên được giảm thuế nếu làm taxi==> giá rẻ hơn. Hình như vụ này cũng khá phổ biến ở châu Âu

Hạng B2
2/4/07
187
0
0

bác t54.... đâu rùi, ở Việt nam xe gì làm taxy thì thấy các bác chê, trong khi lại thích xe của mình được làm taxy ở Đức, sính ngoại quá

Hạng B1
5/4/07
71
0
0
yahoo.com

có nước nào lấy roll royce làm tác xi không các Bác ??
Bác kun-boi sau này cứ danh xưng trên Diễn đàn là BÁC và E hay Tôi nhé ,cho nó khỏi hiểu lầm:D:D Chúc BÁC luôn vui vẻ với OS
Trân trọng chào Bác
MEDUSA

Last edited by a moderator:
Hạng C
11/7/06
719
2
16
53

em có chê đâu..chỉ là thấy hay thì chụp thôi

Hạng B1
24/7/06
54
0
0
52

Kính chào tòan thể anh em trên diễn đàn,

Em là thành viên mới gia nhập, đúng ra là gia nhập lâu rồi nhưng chỉ tòan vô hóng hớt, nghe các bác bàn chuyện cho vui. Hơn nữa em cũng chưa có điền kiện mua xe nên cũng chẳng biết nói gì. Thực tình em công nhận diễn đàn ta có rất nhiều bác hiểu biết, em chỉ nghe thôi (ủa quên, đọc chứ [8|]) nhưng cũng nhờ vậy mà biết thêm nhiều thông tin về xe cộ :D, nếu nhỡ sau này may mắn kiếm đủ tiền mua được chiếc xe chắc cũng không bỡ ngỡ.

Hôm nay em chọn mục này để ra mắt các bác, vì thật tình em không hiểu sao các bác lại "thất vọng" hoặc cho là "mất đẳng cấp" khi thấy model xe nào "bị" làm taxi. Ý kiến của em là thế này: taxi là để phục vụ lấy tiền, mà khi khách hàng bỏ tiền ra để được phục vụ thì cũng thích được chất lượng phục vụ cao cấp chứ. Vậy một chiếc xe cao cấp đem ra làm taxi đâu có gì là lạ đâu phải không các bác? Điều này cũng giống như là khách sạn vậy. Đâu phải đem ra làm khách sạn là "chán"! Ngược lại, khách sạn mà tồi tàn quá các bác co muốn vô thuê không? Nhà của em mà được ví như khách sạn 5* thì em càng khóai, cũng như em mà có được chiếc taxi 5* thì em càm mơ ước hơn :)

Dạ, ngu ý của em là vậy, có gì các bác chỉ bảo thêm :)
Một lần nữa em xin gửi lời chào đến tòan thể anh em cô bác trên OS

Hạng D
23/10/04
2.240
1.898
113

Vấn đề là thế này, khi nhận xét cũng nên dựa trên điều khiện thực tế, ở VN hiện nay, việc chiếc xe được sử dụng làm taxi nhiều thì thông thường tâm lý người dân khi mua xe không thích mình đi xe giống taxi nên đánh giá nó bèo! Việc so sánh giữa nước này với nước kia thật sự khập khiễng vì tâm lý, sở thích của người dẫn các nước khác nhau, hơn nữa người VN ta có tính SĨ rất cao nên nghĩ vậy. Nên việc anh em phổ biến nước này dùng Mec, nước kia dùng Bi làm taxi thì em nghĩ họ chỉ đề cập đến thông tin, phổ biến cho ae nào chưa biết đọc vui thôi, chứ không phải là việc chê bai này nọ!