Hạng D
23/10/04
2.240
1.945
113
RE: Grand punto sẻ có tại Vietnam Auto show

Theo các bác đánh giá, em nào thuộc hạng A, em nào thuộc hạng B! Em nghĩ cái này do tâm lý chứ đâu phải là phân cấp phải không các bác!

Hạng B2
20/8/06
125
32
28
53

Xe đẹp đấy chả biêt chất lượng có nổi tiếng như quần áo của Italy ko nhỉ ?:D

Hạng B2
22/6/06
336
1
0

Theo đánh giá của em, chiếc này là dành cho các bà già đi chợ, thuộc về phân khúc như Matiz, giá chỉ trên dưới 15k.
Mekong đem chiếc này về cạnh tranh với Matiz đang một mình một sân thì sẽ thắng.

Hạng B2
22/6/06
336
1
0

Đúng như iem nghĩ, chiếc này ở Anh có giá 7.594 bảng Anh.
Nếu lắp ráp, nội địa hóa ở Việt Nam thì sẽ có giá 15-20K
Không đắc như các Bác nghĩ
Vấn đề là Mekong có nhìn thấy tiềm năng to lớn của thị trường xe nhỏ hay không thôi.

Hạng D
26/6/05
2.608
299
83
Vũng Tàu

Xe rất đẹp , nhưng không biết quạt gió có kêu ù ù không :D, em thích con 3 cửa cho vợ cả ...mong là giá của nó chỉ 15-16k ...:D

Hạng B2
16/11/05
289
73
0
65

Năm ngoái triễn lãm là con Stilo, không phải Grand Punto này . E có đi xem, phải nói xe rất đẹp, đầy đủ đồ chơi .. : Máy lạnh 2 chiều, bong bóng, ABS, sunroof 2 lớp đk đóng mở bằng remote (lớp trên che kín, mở lớp trên - chỉ lấy ánh sáng - thì còn lớp dưới plastic trong suốt) ... mỗi tội nhỏ xíu - chỉ to hơn Matiz 1 tí . Nghe các "nàng" Mekong bảo năm tới sẽ lắp con này ở VN, giá khỏang ... 35K US Dollards, vậy thì hổng phải để đi chợ rùi .... FIAT ơi là FIAT .

Còn Grand Punto á , các bác đừng vội trông ... ảnh mà bắt hình dong, chả phải là trên QC luôn luôn thòng thên 1 câu be bé ở cuối: Nhà sản xuất có quyền thay đổi 1 số chi tiết kỹ thuật mà không cần báo trước ... thậm chí kể cả màu sơn xe ... Xe sx ở nước ngoài bao giờ cũng khác , về VN cũng cái loại í, model í nhưng ruột rà của nó phần lớn là khác đấy, nhưng giá thì ... chát hơn[:'(][:'(][:'(]