Hạng D
25/11/07
1.116
0
0
42
Irac
RE: Grandis 2008 giá bao nhiêu vây?

e vừa hỏi ở đại lý Giải Phóng, đời 2007 hết rồi, đời 2008 có 3 màu đen, bạc và ghi vàng thôi, giá là 43,5k chưa mặc cả. Xe thì thêm mấy cái linh tinh thôi, xenon thì ko có chụp ngoài nên nhìn ko hiệu lắm và chỉ có cốt chứ ko có pha, thêm màn hình trần chính hiệu(chả hiểu có tốt ko vì thấy ghi Mitshubishi, mà Mit thì có bao h làm màn hình đâu:D), mâm17, ghế màu ghi ngồi khá êm nhưng sàn xe lại màu đen ko ổn tý nào, xe có ngay nhưng giấy tờ thì 2 tuần sau. Nhưng cái quan trọng nhất là hộp số thì vẫn là 4 cấp, 2008 rồi mà vẫn chơi hộp số kiểu này đúng là chịu ông Mit thật, theo e thì Gran sẽ là một xe rất hoàn hảo nếu có hộp số 5 cấp, e đang tính đổi Cap lấy e này nhưng tính ra thêm gần 10k mà cũng ko hơn mấy

Last edited by a moderator:
Hạng C
2/10/04
757
10
18
54
BGTVT

Sáng nay có đăng trên báo Tuổi Trẻ rồi, giá 40.000 USD tính bằng tiền VND, chưa VAT . Ưu tiên 100 xe đầu tiên có màn hình trần . Chỉ thay đổi mấy cái râu ria thôi, so với model trước không khác gì .

Hạng D
17/2/08
1.625
2
38
Da Nang City

bán với chả buôn, ko hiểu bọn Mit làm ăn như thế thì lấy lãi đâu ra các bác nhờ

Hạng D
13/9/07
1.221
7
38
46
SÀI GÒN

http://www.saigoncar.com.vn/index.php?pa=pview&aid=101
sao nôi thaât em nay lai khac voơới caác pac dua hinh vay??????

Hạng B2
30/10/06
134
0
16

Nội thất này là hình chụp của em nào khác rồi, thấy rõ là số sàn mà, có phải em Grandis đâu bác.

Trích đoạn: nguoixaydung

http://www.saigoncar.com.vn/index.php?pa=pview&aid=101
sao nôi thaât em nay lai khac voơới caác pac dua hinh vay??????

Hạng D
4/7/05
1.137
1
0

Trích đoạn: MrUFO

Các bác lam ơn cho em hỏi cai này. Em Sắp tới thới hạn lấy xe rồi mà bây giờ thằng USD nó rớt giá banh xác. Mà đem bán cũng chẵng ai mua. Hix hix. Em đặt xe sale bảo là chỉ nhân tiền VND Nhưng trong hợp đồng lại ghi là USD. Sale bảo fix giá 16000/USD dù cho USD có xuống hay lên. Hix. Vậy giờ em lấy xe sẽ tra USD hay VND vậy các bác. Hợp dồng ghi la USD sale no thấy giá USD xuống nó call đòi lấy VND ( 16k/USD). Vậy giờ giá xe ghi là 43k USD thi minh pay USD hay đổi sang VND với giá trên trời là 16.000? ( mà có đi dổi cũng chẵng ai thèm mua USD) :(:(

Hợp đồng có ghi lấy tỷ giá nào ko? Về nguyên tắc hợp đồng phải thanh toán bằng tiền VND mới có hiệu lực...
Nếu nó ko ghi tỉ giá thì về luật hợp đồng vô hiệu ...;)

Hạng B1
12/2/08
60
3
0
spacegate.vn

Trích đoạn: edc2121

Hợp đồng có ghi lấy tỷ giá nào ko? Về nguyên tắc hợp đồng phải thanh toán bằng tiền VND mới có hiệu lực...
Nếu nó ko ghi tỉ giá thì về luật hợp đồng vô hiệu ...;)

SADACO sợ khách hàng la làng nên đã tính lai tỷ giá USD theo giá ban ra của VCB. Hôm qua em mới đóng $20,000 với tỷ giá là 15.860 VND Em vẫn lổ nặng vì ngân hàng "CHÊ" USD, nên phải ra ngoài bán với giá 15.650 VND. Không hiêu ngân hàng ở VN làm an kiểu gì mà chê tiền. Đã gọi là ngân hàng, đưa ra tỷ giá trên bảng điện mà vào hỏi bán USD lại lắc đầu. Lúc truớc thì Ngân Hàng kô bán USD cho cá nhân Bây giờ lai không mua. Lúc truớc transfer tiền từ nuớc ngoài về muốn nhận USD phai đóng thêm phí. Giờ thi bắt buộc nhận USD he he

Chắc là đang khuyến khích người VN chỉ sài tiền VND thôi. Giờ ôm USD như là USD "âm phủ" [>:][:eek:][:-][&o].

Trích đoạn: Kppham

Sáng nay có đăng trên báo Tuổi Trẻ rồi, giá 40.000 USD tính bằng tiền VND, chưa VAT . Ưu tiên 100 xe đầu tiên có màn hình trần . Chỉ thay đổi mấy cái râu ria thôi, so với model trước không khác gì .

Chứa có VAT là $40k vây có thêm VAT là $44k. Em mua với giá $43k. vậy là rẻ hơn $1k và có màng hình ốp trần. hú hồn :D

Last edited by a moderator:
Hạng C
1/8/07
664
1
18
46
TP.HCM

Trích đoạn: MrUFO

Hôm nay Mitsu gửi thiệp mời dự tiệc giới thiệu xe Grandis mới . Ngay 19/03/2008 Đãi tiệc ở White Palace Hoàng Văn Thụ. Kô biết giới thiệu gì nữa đây thấy có chương trình ca múa nhạc của tụi Japan và butffe. Có bác nào ở OS tham dự kô vậy? Nếu có hú em 1 tiếng nha Em đi lẽ loi 1 mình không quen biết ai hết hix hix.
Em mới ở đó về... 2008 có cắt và thêm vài option mà tổ chức hoành tráng quá... uống sakê... ăn no... lãnh quà tặng rồi ra về chứ ko đủ thời gian để xem con 2008 :D

Trích đoạn: SG_Blue

Em mới ở đó về... 2008 có cắt và thêm vài option mà tổ chức hoành tráng quá... uống sakê... ăn no... lãnh quà tặng rồi ra về chứ ko đủ thời gian để xem con 2008 :D

Úi , e k gặp được các bác . Chỉ gặp được bác Quỷ Đỏ và một mớ hình longleg :D

Hạng D
13/9/07
1.221
7
38
46
SÀI GÒN

có pác nào chụp hình ko ...làm vài tấm cho anh em làm lấy thảo pác...có hình thì post lên đi chứ pác:D:D:D:D