Hạng B2
22/4/20
193
363
63
Các Bạn cho hỏi!
Ngày xưa có đi qua khu Mỹ Thuận 1,2,3 gì ở Bình Dương thấy nhà thì nhiều, đường cũng đẹp mà như Tp Ma... Thế bây giờ Nó sao rồi? Hỏi thật!
Em ở Bình Dương đây, và chưa nghe tới khu Mỹ Thuận 1,2,3 bao giờ. Có phải bác muốn hỏi về Mỹ Phước 1,2,3 (thuộc Bến Cát)? Nếu sai thì em xin lỗi. Còn nếu đúng thì em có thể trả lời bác luôn. Đây là một vùng rộng lớn, nhìn trên bản đồ sẽ thấy vùng màu xám trắng của Mỹ Phước còn lớn hơn cả vùng xám trắng của Thủ Dầu Một (nơi đã có lịch sử hơn 150 năm). Nên khi đi qua vùng rộng lớn này, bác sẽ thấy có những chỗ toàn là công ty, có những chỗ toàn là biệt thự, có những chỗ toàn là nhà trọ, có những chỗ toàn là đồng trống và đàn bò. Có những con đường rất đông, kẹt xe, và có những con đường mà có thể đứng giữa tim để hút cho hết điếu thuốc lỡ châm. Phía bắc là Bàu Bàng, phía đông là Tân Uyên, phía Nam là Thủ Dầu Một, và phía tây là An Điền, An Tây.
Ngày xưa mà bác nói chắc cách đây 10 năm ? Lúc đó bác gọi là Tp Ma cũng đúng. Nhưng giờ chắc người nhiều hơn ma.
Còn một nơi là Tp Mới mà người ta quen mỉa mai là Tp Ma. Giá đất khu này khá cao, thậm chí cao hơn Thủ Dầu Một. Hơi lạ, nhưng có lẽ thị trường tự có quy luật của nó.
Hàng trăm dự án tại Bình Phước được quy hoạch rồi lại thu hồi, nguyên nhân vì đâu vậy các bác?

Hạng F
3/10/15
9.831
12.087
113
Các Bạn cho hỏi!
Ngày xưa có đi qua khu Mỹ Thuận 1,2,3 gì ở Bình Dương thấy nhà thì nhiều, đường cũng đẹp mà như Tp Ma... Thế bây giờ Nó sao rồi? Hỏi thật!
KCN Mỹ Phước 1, 2, 3.
Hồi bác đi cũng là mới đây mà.
Em trước qua đường đại lộ bình dương là thấy 3 vùng này suốt.
Vì đường to phẳng như đường quốc tế nên hồi đấy thấy như thành phố ma.
Giờ giá khá đắt.
Em mua Ruby Land trên đấy hồi 2009 giờ cũng có mấy người nước ngoài làm việc tại VN ở.
Giá giờ khá cao.
Có điều đường của Bình Dương Bình Phước thật là tốt, còn tốt hơn đường ở phía Bắc nữa.
Lúc nào chạy xe cũng đỡ xót xe hơn đường nội ô ngoại ô HCM.