Lơ Xe
6/6/04
15.562
12.404
113
Vietnam
www.otosaigon.com

Kết thúc hành tình ngày thứ 8, đoàn dừng chân tại thành phố Linzhi cách xa Lhasa - Tây tạng gần 400 cây số. Được biết đang có dự án tuyến đường cao tốc nối liền 2 thành phố trên và dự kiến sẽ rút ngắn thơi gian di chuyển còn 1/2 đường so với hiện này .. suy nghẫm không biết mình còn cơ cớ hội đi lại hay không :)

Hành trình vượt núi cao dốc sâu 1.600 cây số từ Shangri-La đến Lhasa

Tiếp tục hành trình ngày thứ 9 trên đất TQ cũng là chặn đường 1.600 cây số từ Shanri-La đến Lhasa ....​

Xa xa là những toàn nhà và khu dân cư tại Lhasa ..

Điểm đến thứ nhất của hành trình là Lhasa Tây Tạng đã hoàn tất ..

Chỉnh sửa cuối:
Hạng B2
1/3/07
140
95
63
44
Đẹp quá, em cũng ao ước làm một chuyến hành hương trong đời...

Hạng B1
29/6/14
73
165
43
Em vừa đi tour này về nhưng không được như các bác vì em mua tour từ Trùng Khánh (Chongqing) lên trển (em đang làm việc ở Trùng Khánh). Không biết các bác ngày đầu tiên lên trển có bị nhức đầu không chứ em bị 2 ngày đầu nhức đầu như Tôn Ngộ Không bị niệm chú kim cô.
Bài viết của bác hay quá nhưng các hình chụp hơi nhiều ô tô, nhiều hình ô tô là chủ thể còn ngoại cảnh bị lép vế làm em có cảm giác tuột mất những cảm xúc khám phá mà đoàn đã dụng công chinh phục (là cảm nhận của riêng em thôi ạ).
Rất ngưỡng mộ các bác.

Lơ Xe
6/6/04
15.562
12.404
113
Vietnam
www.otosaigon.com
Em vừa đi tour này về nhưng không được như các bác vì em mua tour từ Trùng Khánh (Chongqing) lên trển (em đang làm việc ở Trùng Khánh). Không biết các bác ngày đầu tiên lên trển có bị nhức đầu không chứ em bị 2 ngày đầu nhức đầu như Tôn Ngộ Không bị niệm chú kim cô.
Bài viết của bác hay quá nhưng các hình chụp hơi nhiều ô tô, nhiều hình ô tô là chủ thể còn ngoại cảnh bị lép vế làm em có cảm giác tuột mất những cảm xúc khám phá mà đoàn đã dụng công chinh phục (là cảm nhận của riêng em thôi ạ).
Rất ngưỡng mộ các bác.
Do các thành viên trong đoàn di chuyển 5-6 ngày từ thấp lên cao rồi xuống và lại lên nên mọi người thích nghi với độ cao và không bị ảnh hưởng gì hết. Chương trình Caravan nên ảnh chụp cũng toàn xe trên hành trình :)