Hạng D
9/1/16
1.665
3.235
123
48
Sài Gòn
DT 725 chưa đi nên chưa biết, đèo này nên đi ban ngày ngắm cảnh, chụp hình thì đẹp, còn đi đêm nếu trên xe có vợ, con thì k nên, chuyện xui rủi chẳng ai muốn, nhưng nên cẩn thận. Nhà mình ở Daklak, bữa giờ cũng có vài sự kiện đó :(
Dạ cám ơn anh nhiều. Mình sẽ lưu ý ạ. Mới đầu năm cũng rảo rảo khắp Daklak, sự kiện vừa rồi giờ đi lên đó mà vắng vắng thì cũng hơi rét :)

Hạng D
9/1/16
1.665
3.235
123
48
Sài Gòn
Vắng tương đương nha Bác tuy nhiều cua cùi chỏ hơn.
Cám ơn anh nhiều. Mình cũng hay rảo rảo để biết đây biết đó, nhưng vô DT 725 nhiều đoạn nó vắng rợn người (cũng có nhưng con đường nó vắng như vậy, nhưng đi 725 là mình lại có cảm giác đó), cảnh hoang sơ quá đẹp nhưng mà nhiều chỗ nó âm âm u u, nên cũng không dám dừng lái, kkkk.

Hạng D
18/12/10
2.042
2.494
113
Sài gòn - Huế - Hà nội
Nó vắng cỡ DT 725 không anh? Mình cũng tính đi thử, độ ngoằn nghèo thì chắc không sợ vì mình cũng phượt tam đại đỉnh đèo rồi. Sợ vắng quá, các anh bang ẩu thì mệt.
Mình vẫn thấy khi thì hai em gái một xe máy và cả một em một xe máy đi trên QL28, còn thường xuyên xe qua lại, vắng hơn cách nhìn thường ngày của AE mình, nhất là khi qua lại QL20. Nhưng vài phút vẫn có xe qua lại thường xuyên. Tốt nhất, không đi ban đêm.
Vắng quá, lại gặp tình huống lấn hẳn làn đường là có, chắc tài do mãi tận hưởng không khí trong lành, không quan sát. Vì vậy, ban ngày yên tỉnh phải dùng còi trước khi vào cua là cảnh báo tốt nhất cho những tình huống thiếu tập trung này. Cũng giống như đi đên cần tập thói quen nhá đèn pha trước khi vào cua cũng là cách giúp cảnh báo cho phương tiện ngược chiều.

Hạng D
18/2/10
3.132
2.894
113
Cứ đèo mà 80 là phục sát đất, k chướng ngại vật thì các cụ trên xe cũng vật
1 lý do nữa để em chạy 80 là để kiểm chứng thông tin trên mạng: SG-Đà Lạt không đua tốc độ, thời gian chỉ 4h30, em không rõ SG nào, Đà Lạt nào, chứ theo như em chạy thực tế thì có vẻ là không thể, 5h thì chắc được (Điều kiện giao thông tương đối lý tưởng)

• Like
Reactions: phamdinhnguyen82
Hạng B2
26/8/15
261
443
63
1 lý do nữa để em chạy 80 là để kiểm chứng thông tin trên mạng: SG-Đà Lạt không đua tốc độ, thời gian chỉ 4h30, em không rõ SG nào, Đà Lạt nào, chứ theo như em chạy thực tế thì có vẻ là không thể, 5h thì chắc được (Điều kiện giao thông tương đối lý tưởng)
4g30 là e k phục nữa mà lăn luôn

Hạng C
7/10/19
918
1.366
58
44
Cập nhật vừa đi từ Đà lạt về Sài gòn bằng quốc lộ 28B bằng xe mazda 6. Mặt đường xấu, ổ gà xuất hiện bất chợt. xe đông nhiều xe tải, thi thoảng có xe bồn bò kéo 1 dãy xe phí sau. Ngắn hơn quốc lộ 28 đèo Gia bắc nhưng thời gian đi cũng bằng. Cả 2 cung đường đều đi khoảng 5 tiếng 30 phút. Nên nếu đi gia đình khuyến cáo nên đi quốc lộ 28 đèo Gia bắc mặt đường đẹp, ít xe, bề rộng đường cũng to hơn quốc lộ 28b.....dài hơn chút nhưng đường đẹp đi khỏe hơn...

• Like
Reactions: aH0Ha and thichmexe