Hạng B2
15/7/14
107
144
43
Mình ở Tp. HCM, đất có rồi, sổ sách đầy đủ, không cầm cố thế chấp. Tình hình là sắp tới mình cần vay tầm dưới 1 tỷ để xây nhà, mình thì có người thân ruột thịt đang công tác ở 1 ngân hàng nhưng mình chưa mở miệng đề cập, lên đây hỏi thăm trước.

1. Mình nghe nói là CBNV của ngân hàng sẽ được vay với lãi xuất ưu đãi khi cần, thường là bao nhiêu % các bác nhỉ ?
2. Mình có nghe nói có hình thức cho vay người thân bảo lãnh và không cần phải đưa ngân hàng giữ giấy tờ tài sản, vd ngân hàng giữ sổ hồng, sổ đỏ của đất, điều này có đúng ?
3. Nếu CBNV ngân hàng diện mình có đề cập ở 1. và 2. được vay thật thì có phải bị ràng buộc và cam kết gì với ngân hàng không ? VD: Không được nghỉ việc trước thời hạn tả hết khoản vay chẳng hạn.

Có 1 vài ý thế, nhờ các Banker lai vãng trong này hỗ trợ giải đáp với.

Hạng B1
30/10/16
55
383
53
47
Khu Nam
Vay gói ưu đãi CBCNV thì LS thâp1 hơn (Citybank, VCB...)
Muô1n nhơ2 vay thì ngươì thân làm bank ok rôi2; bạn vay thì tùy theo thu nhâp5 : tư5 doanh hay lương /thu nhâ5p TT qua tài khỏan Ngân hàng nào ...
Vay tiêu dùng xây nhà ơ3 thi Shinhan, Vietcom, NH Quan Dôi5 lãi suât1 ok ~8%/năm
Lãi Sacom, ACB, VPB... cao hơn phí phạt cũng hơn
Nhò mà ko xong nhán mình giúp

Hạng B2
15/7/14
107
144
43
Vay gói ưu đãi CBCNV thì LS thâp1 hơn (Citybank, VCB...)
Muô1n nhơ2 vay thì ngươì thân làm bank ok rôi2; bạn vay thì tùy theo thu nhâp5 : tư5 doanh hay lương /thu nhâ5p TT qua tài khỏan Ngân hàng nào ...
Vay tiêu dùng xây nhà ơ3 thi Shinhan, Vietcom, NH Quan Dôi5 lãi suât1 ok ~8%/năm
Lãi Sacom, ACB, VPB... cao hơn phí phạt cũng hơn
Nhò mà ko xong nhán mình giúp
Cảm ơn bác, bác ghi không có dấu khó đọc quá, mà ý 2 với ý 3 của em bác vẫn chưa đi vào trọng tâm lắm. Tức là em sẽ nhờ người thân ruột thịt vay hộ đó.

Hạng B1
30/10/16
55
383
53
47
Khu Nam
2. Bảo lãnh: tin chấp thì so tiền vay tuy theo thẩm định Bank; thế chấp bằng BDS của người thân bảo lãnh cho anh thì không khác nhau mấy về bảo dam tài sản và số tiền vay tỷ lệ với giá trị tài sản đó
3. Theo mình thấy thì CBCNV vay tiền vẫn dùng tài sản đảm bảo như khách hàng, lai suất ưu đãi (chỉ là người CBCNV đó đúng tên vay nha) phải điều chỉnh về mức LS áp dụng hiện hành khi nghỉ việc
Vài lời bo sung theo mình hiểu (cái máy mình dung & kha nang go dau của mình kém :(

Hạng B2
15/7/14
107
144
43
2. Bảo lãnh: tin chấp thì so tiền vay tuy theo thẩm định Bank; thế chấp bằng BDS của người thân bảo lãnh cho anh thì không khác nhau mấy về bảo dam tài sản và số tiền vay tỷ lệ với giá trị tài sản đó
3. Theo mình thấy thì CBCNV vay tiền vẫn dùng tài sản đảm bảo như khách hàng, lai suất ưu đãi (chỉ là người CBCNV đó đúng tên vay nha) phải điều chỉnh về mức LS áp dụng hiện hành khi nghỉ việc
Vài lời bo sung theo mình hiểu (cái máy mình dung & kha nang go dau của mình kém :(
OK, hay, bác tư vấn rất hay, Ý 1 vậy có khả năng vẫn phải đưa ngân hàng cầm giấy tờ tài sản của mình hả bác.
Ý 2. Không phải cam kết nhưng nhưng vd bank cho vay lãi suất 8% nếu còn là nhân viên của họ, nếu nghỉ việc sẽ điều chỉnh tăng lãi suất như dân đen bình thường.

• Like
Reactions: leanhnsg
Hạng B1
30/10/16
55
383
53
47
Khu Nam
Ngan hàng cho vay bang tiền mat, Bác hong dua cái giấy gì thi oai quá :) ;Lai suất vay cbcnv của Sacombank, Citybank, Vietcombank thấp nè ; con may Bank khác mình hong hoi, chi tiết sao có van de gì cu hoi; giúp được mình nói

• Like
Reactions: daigia.vn
Tập Lái
23/3/17
36
36
18
Thủ Đức TP.HCM
Mình ở Tp. HCM, đất có rồi, sổ sách đầy đủ, không cầm cố thế chấp. Tình hình là sắp tới mình cần vay tầm dưới 1 tỷ để xây nhà, mình thì có người thân ruột thịt đang công tác ở 1 ngân hàng nhưng mình chưa mở miệng đề cập, lên đây hỏi thăm trước.

1. Mình nghe nói là CBNV của ngân hàng sẽ được vay với lãi xuất ưu đãi khi cần, thường là bao nhiêu % các bác nhỉ ?
2. Mình có nghe nói có hình thức cho vay người thân bảo lãnh và không cần phải đưa ngân hàng giữ giấy tờ tài sản, vd ngân hàng giữ sổ hồng, sổ đỏ của đất, điều này có đúng ?
3. Nếu CBNV ngân hàng diện mình có đề cập ở 1. và 2. được vay thật thì có phải bị ràng buộc và cam kết gì với ngân hàng không ? VD: Không được nghỉ việc trước thời hạn tả hết khoản vay chẳng hạn.

Có 1 vài ý thế, nhờ các Banker lai vãng trong này hỗ trợ giải đáp với.
1. cbnv thuộc nhóm đối tượng riêng nên được hưởng chính sách vay ud ls nhé bác.
2. lần đầu nghe, ko hiểu ý bác như thế nào mà lại hỏi câu này.
3. cbnv vay rồi mà nghỉ ngang giữa chừng thì tính theo lãi suât thông thường ko đc hưởng ưu đãi nữa.

Luôn sẵn sàng tư vấn các Cụ có nhu cầu vay thế chấp mua nhà,xe...điều khác biệt là em tư vấn tận tình và rõ ràng (0938481310 Sơn OCB)