Hạng D
10/7/10
1.241
1.633
113
Ai bảo Tây Nguyên không có gì. Nếu đi ven biển là " xuống biển " thì dọc Tây Nguyên là "lên rừng". Đường đi rất đẹp xung quanh là rừng núi, bản làng, rừng thông lãng mạn. Khí hậu thì mát lạnh, trong lành. Nếu có thời gian nên đi khám phá các cung đường xuyên rừng, tham quan rừng Yok Đôn, Chư Mon Ray, Konkakinh... Rừng núi thì bao gồm thác suối, hệ thống động thực vật đa dạng, kỳ thú và nhiều bí ẩn. tuyệt vời

Hạng D
16/11/10
1.416
2.729
113
Bình Thạnh, Tp HCM
nếu đi dịp hè thì đi theo chiều ngược lại: xuống biển trước, lên rừng sau hay hơn bác.
đi chơi thì tuỳ theo sở thích, tây nguyên có cái hay của tây nguyên.

• Like
Reactions: mit.jacmo84
Hạng B2
29/1/18
491
1.082
103
56
Mình mới tới lần đầu nên không rành lắm! Theo mình nghĩ hơi ít nước vì nếu mưa nhiều, vách đá ở giữa sẽ có những dòng nước chảy xuống!

Xác nhận cơm niêu hương miền Tây ăn ngon (rẻ thì mình không biết vì mình không trả tiền). Nhưng hơi ngọt, ai không quen ăn kiểu miền Tây thì dặn bớt đường! Tuy nhiên nếu đi sớm thì khoảng hơn 4h tới đó rồi, sẽ lỡ cỡ. Theo mình thì vào thác có cây xăng, đối diện có quán ăn đặt gà nướng cơm lam, rau rừng xào, canh lá giang! Quán này có võng cho nằm nghỉ chờ cơm hoặc đặt trước ăn xong nghỉ chút vào thác chơi!
HƠn 4g tới cơm niêu Hương Miền Tây là ý bác nói 4g sáng hay chiều ?? Vì cơm niêu là ở Dak Nông. Chứ như mình đi từ SGN khoảng 5g sáng xuất phát chạy tàn tàn lên tới đó là gần 11g trưa. Vô ăn trưa thì kể ra hơi sớm nhưng thời gian chờ món ăn, ăn uống xong rồi thong thả đi tiếp cũng được.

• Like
Reactions: guesswho
Hạng B2
18/11/10
249
2.565
93
HƠn 4g tới cơm niêu Hương Miền Tây là ý bác nói 4g sáng hay chiều ?? Vì cơm niêu là ở Dak Nông. Chứ như mình đi từ SGN khoảng 5g sáng xuất phát chạy tàn tàn lên tới đó là gần 11g trưa. Vô ăn trưa thì kể ra hơi sớm nhưng thời gian chờ món ăn, ăn uống xong rồi thong thả đi tiếp cũng được.
Ý mình ở đây chạy túc tắc hơn 4 tiếng là tới quán cơm niêu. Như mình bữa xuất phát ở Q7 lúc 4:30, 8:00 mình tới Bù Đăng, Bình Phước, ăn sáng nghỉ ngơi tới 9:00 đi tiếp thì 12:30 mình tới cây xăng ở gần thác.

• Like
Reactions: Marygold
Hạng D
27/6/12
3.378
993
113
Nếu đi chắc em đi tầm 3h sáng. 200km chắc tầm 4 tiếng. Tới đó 7h sáng.
Quán đó có bán đồ ăn sáng không bác?

Hạng D
27/6/12
3.378
993
113
Theo mình thì vào thác có cây xăng, đối diện có quán ăn đặt gà nướng cơm lam, rau rừng xào, canh lá giang! Quán này có võng cho nằm nghỉ chờ cơm hoặc đặt trước ăn xong nghỉ chút vào thác chơi!
Nếu được, em ghé đây ăn trưa sau khi chơi thác rồi về khách sạn nhỉ?

Hạng D
10/7/10
1.241
1.633
113
Tây Nguyên không khí trong lành, tốt cho sức khỏe không thua gì biển. Ăn uống thì có cá suối, rau rừng như măng, cà đắng, rau lủi rau bép lá sâm, gà nướng, mật ong rừng, trái cây, sản vật cũng ngon bổ lắm lắm.

Hạng D
27/6/12
3.378
993
113
Em tính nghỉ đêm tại: Buôn Ma Thuật, Qui Nhơn, Nha Trang.
Pleiku chắc em ghé biển Hồ và thủy điện Ya Ly.

Hè làm chuyến HCM - Pleiku - Qui Nhơn, Xin tư vấn lịch trình

• Like
Reactions: Tengai
Hạng B2
18/11/10
249
2.565
93
Nếu được, em ghé đây ăn trưa sau khi chơi thác rồi về khách sạn nhỉ?
Nếu bác ghé thác trước 11:00 thì vào tham quan 2 thác Dray Sáp và Dray Nur (khoảng 2 giờ nếu không tắm thác). Xong ra ăn trưa nghỉ ngơi rồi qua thác Gia Long chơi tiếp. Còn sau 12:00 mới tới nơi thì nên ăn trưa trước.
Đi thác Dray Sap Dray Nur thì anh đừng đi xe điện ở Dray Sap mà đi bộ theo lối mòn mới tiện qua Dray Nur.

• Like
Reactions: mit.jacmo84