Hạng B2
25/11/15
451
315
63
xe ai bị tình trạng như vậy thì tháo cọc âm bình điện ra vài giây rồi gắn vào lại thì máy lạnh sẽ mát bình thường.
em dừng xe tắt máy, rồi khởi động lại thì hệ thống AC lại bình thường bác

Hạng B2
11/12/11
255
224
43
Lỗi này xe cũ hay gặp. KO ngờ xe mới cũng bị. Cái này gọi là đóng băng đường ống máy lạnh do chết cảm biến nhiệt độ. Bác kêu thợ check lại dây điện nối cảm biến hoặc check cảm biến nhé

Tập Lái
18/9/15
14
8
3
37
View attachment 2126689

Chào các bác, xe em vừa khởi động, em bấm quạt gió, sau đó bấm AC thì xe toàn thổi ra khí nóng. Sau khi em tắt máy, đề khởi động lại thì hệ thống AC lại bình thường.

Em bị cũng vài lần rồi. Xe em 33.000 km vừa bảo dưỡng 3v xong. Em nhờ các bác chỉ giáo em đó là lỗi gì. Em cảm ơn

Chúc năm mới các OSer phát tài
Có bác nói đúng rồi đó. Bác vô hãng kêu nó thay cảm biến nhiệt độ là hết ah

• Like
Reactions: langtubac
Hạng B2
25/11/15
451
315
63
Lỗi này xe cũ hay gặp. KO ngờ xe mới cũng bị. Cái này gọi là đóng băng đường ống máy lạnh do chết cảm biến nhiệt độ. Bác kêu thợ check lại dây điện nối cảm biến hoặc check cảm biến nhé
cám ơn bác

Hạng C
9/9/16
522
393
78
Em đoán acquy xe bác sắp hư rồi đấy, xe ford nó nhiều cảm biến nên bình yếu nó sẽ như vậy. Bác cứ vào hãng test bình nhé

Hạng F
28/8/19
6.672
11.357
113
Palm Beach, Florida, US
Nếu sensor chết sao tắt máy kđ lại thì bình thường? Tui nghĩ vấn đề nằm ở Board mạch control của AC, nhiều khả năng có 1 cái Tụ ghim áp hay Zener Diode cho Transitor CS (đóng mở trực tiếp cho relay) bị hỏng. Hiện tượng này nhiều khi hay gặp trên Ampli để lâu bật lên mất 1 đường tiếng tắt bật lại thì lại được. Cụ thể thì phải vào Hãng ktra, xe còn BH thì nó sẽ thay nguyên Board, còn không thì phải thợ am hiểu điện tử..Mạch control AC nguyên lý cũng đơn giản! Chúc Bạn sớm Fix đc lỗi!

Hạng F
29/10/16
11.566
22.056
113
Pháp
Tại sao phải tăn tăn trong khi xe còn bảo hành, mặc kệ đem đến hảng, nếu nó không tìm ra thì thay xe mới .... Xe cũ thì OK

• Like
Reactions: Tuấn Cali
Hạng B2
11/12/11
255
224
43
Đường ống đóng băng do cảm biến ko báo ngắt lock lạnh. Lúc này máy lạnh ko thổi hơi lạnh dzo dc nữa. Thường xe đến nhiệt độ nhất định nó sẽ ngắt lock để tiet kiem xăng và tránh đóng băng. Khi bác tắt a/c nó hết đóng băng đường ống thì bình thường trở lại. Em đã bị. Lỗi này xử lý dễ. Nhưng k phải ai cũng biết. Toàn vẽ bệnh :))