Tập Lái
18/4/14
0
7
2
Help!!! Cả nhà tư vấn thiết kế sơ bộ giúp em...
Xin chào cả nhà,
Em vừa có 1 thiết kế sơ bộ ban đầu. Mọi người xem rùi góp ý giúp em chỗ nào chưa hợp lý và cần thay đổi với, như phòng ngủ đặt trước mặt tiền, cầu thang...
Thông tin đất của em là 4.5x18m; đường trước nhà 3m, đường nội bộ sau nhà 2m. chừa sân 2m, phía sau chừa lộ giới 3.5m làm hẻm.
Xin cảm ơn cả nhà rất nhiều...

View attachment 234708

Chỉnh sửa cuối:
Hạng D
14/1/04
4.044
1.555
113
tp.HCM
Thật ra kiểu nào ổ riết rồi cũng quen. Còn nói về tiện nghi theo cuộc sống ngày 1 cao thì có rất nhiều chuyện để nói. Lúc này e ít time quá nên khg nói nhiều được.
Bác post luôn tầng lầu để hiểu hết ý đồ. Sao p ngủ lại ngay mặt tiền bác . Vs chật v bí, tối

• Like
Reactions: conan15888
NSA confirmed
Hạng B2
26/9/12
167
683
93
Flam
Giữ khoá cổng sau thì thoải mái đi nhậu về khuya.
lầu > dự sẽ đổi hướng cầu thang !

• Like
Tập Lái
18/4/14
0
7
2
Thật ra kiểu nào ổ riết rồi cũng quen. Còn nói về tiện nghi theo cuộc sống ngày 1 cao thì có rất nhiều chuyện để nói. Lúc này e ít time quá nên khg nói nhiều được.
Bác post luôn tầng lầu để hiểu hết ý đồ. Sao p ngủ lại ngay mặt tiền bác . Vs chật v bí, tối
Ý đồ này của người thân em, có làm bên xây dựng. Em chỉ hiểu là do không còn vị trí nào đặt phòng ngủ hợp lý hơn, và khi đi từ ngoài vào, theo hành lang hẹp vào phòng khách rộng thoáng, sẽ tạo cảm giác rộng. Vì từ xưa giờ mặt tiền là phòng khách nên thật sự em cũng chưa thông lắm. Em tự nghĩ ra rất sơ bộ là thế này. Nhưng sợ không thông thoáng.
Help!!! Cả nhà tư vấn thiết kế sơ bộ giúp em...

Tập Lái
18/4/14
0
7
2
Cảm ơn anh Ngoinhaxanh đã góp ý. Em thấy tầng lầu anh binh lại hợp lý và thoáng hơn. Nhưng tầng trệt thì em chưa hiểu ý, mình không thay đổi, vẫn đặt phòng ngủ trước mặt tiền và giảm diện tích đi 1tí hả anh, phòng ngủ phía trước vậy có tạo cảm giác bí và hẹp mặt tiền khi khách đi vào không anh. Mong anh thông tư tưởng giúp em.

NSA confirmed
Hạng B2
26/9/12
167
683
93
Flam
Chắc ý là nấu ăn và ngồi ăn , tiếp khách >hạn chế thấy ai nằm hay mở cửa từ phòng ngủ ra tóc bù xù đó.:)

• Like
Tập Lái
18/4/14
0
7
2
Chắc ý là nấu ăn và ngồi ăn , tiếp khách >hạn chế thấy ai nằm hay mở cửa từ phòng ngủ ra tóc bù xù đó.:)
Anh NSA vui tính thật. Em thì đang cố gắng tự thuyết mình và người trong nhà. Nếu không được thì chắc đổi phương án khác.
P/S. Em có nói cầu thang lên sân thượng cho sau này, nhưng thiết kế bị thiếu. Bổ sung sau, em chỉ chưa thông tầng trệt...hii...

Mãi yêu El
25/3/09
3.819
43.415
113
Trệt bố trí hợp lý hoàn toàn, phòng ngủ vị trí đó có mà gì lăn tăn, chỉ lật cái giường lại thôi. Thêm cái cầu thang lên sân thượng nữa thì phương án xem như vứt đi, bác muốn góp ý gì thì xong hết hẳn đưa lên. Trệt lầu và sân thượng liên quan mật thiết nhau.

• Like
Tập Lái
18/4/14
0
7
2
Trệt bố trí hợp lý hoàn toàn, phòng ngủ vị trí đó có mà gì lăn tăn, chỉ lật cái giường lại thôi. Thêm cái cầu thang lên sân thượng nữa thì phương án xem như vứt đi, bác muốn góp ý gì thì xong hết hẳn đưa lên. Trệt lầu và sân thượng liên quan mật thiết nhau.
Anh Ngoinhaxanh và mọi người thông cảm. 1 phần vì anh người quen nói em suy nghĩ quyết định có chọn phương án đặt phòng ngủ phía trước không đã, trên lầu ảnh sẽ binh lại. Nên em mới vội up lên liền để xin ý kiến.:3dandap::3dandap: