Hạng B2
7/5/06
117
2
18
tp hcm
otosaigon
RE: Help me!!! Tiếng máy xe Jolie nghe kỳ quá

em bán nhiều loại xe jolie rồi,thường chỉ nghe tiếng rè của péc phun thôi.
nếu xe bác là mua mới và đã đưa vào trạm bảo hành của Mits rồi thì bác đừng lo nữa,miễn là bác đi bảo trì đúng hạn, bác đi bảo trì ko đúng hạn và xe bác có vấn đề thì chúng có lý do để vặn bác đó.
Còn bác mua xe cũ mà bác ở sài gòn thì bác cứ gọi cho em,em có thợ riêng

Tập Lái
28/11/06
18
4
3

Trích đoạn: vivancar

em bán nhiều loại xe jolie rồi,thường chỉ nghe tiếng rè của péc phun thôi.
nếu xe bác là mua mới và đã đưa vào trạm bảo hành của Mits rồi thì bác đừng lo nữa,miễn là bác đi bảo trì đúng hạn, bác đi bảo trì ko đúng hạn và xe bác có vấn đề thì chúng có lý do để vặn bác đó.
Còn bác mua xe cũ mà bác ở sài gòn thì bác cứ gọi cho em,em có thợ riêng

Bác Vivancar cho em số điện thoại và địa chỉ đi, hôm nào em chạy qua cho Bác nghe bịnh giúp em với.

Xe em mua mới tinh, thuộc tiêu chuẩn nội bộ của MIT đó bác, nên em bảo hành tại xưởng luôn đó mà không chữa được.

Bác cho em địa chỉ luôn nhé. Cảm ơn trước

Tập Lái
25/11/06
20
0
0

Em là em nghi mấy con xe bán "NỘI BỘ" lắm...

O.S.P.D
24/9/03
1.613
244
63
Sai Gon-Vietnam

Trích đoạn: thich4banh

chắc dây curoa để lâu quá nó chai....thay mới đê :D
Thầy chỉ được cái nói đúng :D
Xe em cũng kêu thế, nhưng khi cho xíu ...nước vào dây curoa thì nó êm ngay :)[8D]

Hạng B2
15/9/06
421
28
28

Đó là do dây curoa mà thôi,cho nước vào thì chỉ được 1 lúc rồi đâu lại vào đấy,cho nến vào cũng chỉ được khoảng 1 tháng mà thôi,cách đơn giản nhất hiệu quả nhất và được lâu nhất thì các bác cứ cho em 1 ít dầu ăn vào dây curoa rồi khởi động máy cho nó chạy vài vòng rồi tắt máy cho tiếp lần nữa thì đảm bảo các bác có nổ máy và đứng ở cạnh nó cũng không thể ngay thấy tiếng máy của nó,đảm bảo 3 tháng mới phải cho dầu ăn lại.Phương pháp rẻ tiền lại hiệu quả.Bác nào làm cách này thì cho ý kiến nhé,xem cách của tôi có hiệu quả hay không

O.S.P.D
31/3/05
1.231
10
48
TP.HCM

nhưng E nghĩ dây cua roa cũng không bao nhiêu tiền Các Bác nhỉ, thay cho nó an toàn , chứ nhỡ đang chay mà nó đứt ;),dọc đường thì cũng rách nhiều việc lắm đấy nhỉ:D

Hạng C
27/8/04
713
6
18
HCM
mail.viettel.vn

Đừng !!!! tôi cho dầu RP7 vào thì nó êm vài bửa rồi bắt đầu kêu chút chít khó chịu lắm, vài tháng sau mới hết chút chít được:D

Hạng B2
15/9/06
421
28
28

Tôi cũng xịt RP7 rồi,nhưng chỉ được khoảng 2 tuần mà thôi,còn thay dây curoa thì cứ đi 10 vạn hãy thay 1 lần nếu mua mới của hãng nó đòi 400k