8/10/15
219
144
43
Một lần như thế để thỏa cái đam mê tốc độ, và qua đó cũng bít được lực của xe mình là ntn. Nhưng chỉ 1 lần và duy nhất 1 lần thui bác nhé:), chúc bác lun an toàn trên mọi nẻo đường

Hạng D
16/12/07
1.719
1.130
113
H.C.M.C
Anh em subies có lập trang facebook SOG SAIGON cho tất cả mọi người
yêu mến SUB vào chia sẻ.
Anh em tham khảo nhé.

• Like
Reactions: AntoniPham
Hạng C
2/3/14
629
486
63
Nãy em vừa xem clip Subaru WRX Sti hoàn thành đường đua Nurburgring mà không khúc thẳng nào lên được 260 (đời 2010), xe bác có độ không ạ? Ngưỡng mộ quá

Chi Hội Trưởng SubaruFC
15/6/06
2.729
1.581
113
Nãy em vừa xem clip Subaru WRX Sti hoàn thành đường đua Nurburgring mà không khúc thẳng nào lên được 260 (đời 2010), xe bác có độ không ạ? Ngưỡng mộ quá

Xe nhập chính hãng VN là dòng châu âu nên ko độ nhanh và dễ như xe Mỹ được bác ơi, xe zin ạ!

• Like
Reactions: phatlp
Chi Hội Trưởng SubaruFC
15/6/06
2.729
1.581
113
Không bác, chỉ có thần kinh là rung lắc thôi chứ xe vững vàng như chạy 100km/h. Xe đua nó khác xe thường chỗ đó bác ơi. Ngoài ra đối với Subaru, khi xe đã thiết kế chạy maxspeed ví dụ 220km/h thì 0-220 nó vẫn rất ổn định.

Việc thiết kế, vật liệu, cách gia cố khung sườn, hệ thống lái v.v.. cho xe đạt ổn định khi chạy topspeed nó sẽ tốn kém hơn. Do đó ở những dòng xe thương mại giá mềm nhất là xe Nhật ở VN, họ sẽ tập trung làm xe ổn định được tới mức tốc độ mà đa số mọi người mua xe loại này sẽ đạt để giá thành sản phẩm rẻ nhất. Ví dụ tính ổn định sẽ giảm dần sau 100km/h chẳng hạn.

Ví dụ Innova có bác chạy 160km/h nhưng lúc đó nó bay bay chứ ko cảm giác bám. Innova em đạp thử 120 là thấy bay rồi. Coi như Innova đạt 100km/h thì tính ổn định chuẩn bị quá giới hạn.

Còn xe nhập Đức thì do bên đó có autobahn ko giới hạn tốc độ nên đa số các xe yếu được giới hạn điện tử ở khoảng 220km/h. Thì nó chạy từ 0-220 tính ổn định khá là như nhau. Do đó nhiều bác nói chạy xe Đức sao thấy nó đầm chắc là vậy!

Riêng Subaru thì là dòng thiên hướng thể thao từ khi sinh ra, nên tính ổn định nó như xe Đức. Máy cho chạy nhiêu là khung và hệ thống lái theo được bấy nhiêu! Nên nhiều bác test Subaru xong thấy xe chạy đầm chắc, an toàn là thế.

Như em chạy con Rio, máy thì em nghĩ chạy đc 140-160 nhưng khung thì em thấy 130+ là theo ko kịp máy!

Hạng D
5/6/13
2.751
3.678
113
www.vinhphutung.com
Bác ơi, bọn em không cổ suý chuyện đua xe bậy bạ không an toàn. Bên BMW đã từng có nhiều người rủ em đua, có người muốn đua 1 đoạn ngắn, em có reply cho họ, và em nói dựa trên thông số kỹ thuật của xe em và xe bác ấy thì xe bác ấy thắng, chả cần đua làm gì. Em nói ra để bác hiểu bọn em không phải cứ thấy kèo đua là nhận lời, kiểu hăng máu này nọ. Nếu có dịp bác đi offline với bọn em để hiểu anh em Subaru hơn.
Em nói nhỏ cho bác biết, bên Bim có nhiều anh mới là hăng máu đấy!!
Ngoài ra bọng em chơi sport car chứ đâu phải chơi xe cổ mà ngồi ngắm xe được hả bác? Đường đẹp, vắng mà an toàn thì chạy thôi chứ sao bác. Có lẽ bác ko cùng đam mê nên chả sao cả.
Giải thích chi kombat, lỗi tại cái xe mà ;-)
Cầm cương con tuấn mã thì chạy hiền cũng thành chạy gấu, thôi thì trăm sự tại cái xe :)

Tập Lái
30/12/15
1
0
1
49
Ngưỡng mộ bác. Làm đàn ông thì phải thỏa chí đam mê, chúc bác lái xe an toàn.

Hạng D
8/10/14
2.172
31.428
113
Có con c 300 amg, mình nhờ anh nào tét mát sờ pít dùm để biết nó lên được nhiu.