Hạng D
1/4/08
2.242
32
48
Saigon
otosaigon.com

@Yaris : kinh nghiệm HFC luôn đi sớm cho thoải mái , nhất là đoạn SG-Dầu Giây , vì vậy :

- Cứ để F1 ngủ đến lúc ra xe , nếu tỉnh táo thì vệ sinh cá nhân không thì cứ việc ra ghế sau ngủ tiếp:)

- Quan trọng là phe mày râu chúng ta nên ngủ sớm cho khoẻ là OK thôi.

Hạng D
7/6/10
2.032
40
48
LA
AE mình tranh thủ đi sớm đi 4h45' có mặt , 5G xuất phát ngán cảnh từ SG đến Trảng Bom lắm . Mình còn tới 4 ngày phía trước để relax lận .

Hạng C
25/4/10
696
1
18
TP.HCM
vn.360plus.yahoo.com
trai saigon515 nói:
@Yaris : kinh nghiệm HFC luôn đi sớm cho thoải mái , nhất là đoạn SG-Dầu Giây , vì vậy :

- Cứ để F1 ngủ đến lúc ra xe , nếu tỉnh táo thì vệ sinh cá nhân không thì cứ việc ra ghế sau ngủ tiếp:)

- Quan trọng là phe mày râu chúng ta nên ngủ sớm cho khoẻ là OK thôi.
F1 F2 mày râu hay mày lông gì cũng có mình em thui huhu. Các bác nhớ chiếu cố e với nha. E cám ơn hihi.
P/s: Àh có bác nào còn dư cái logo OS k cho e xin với.

Last edited by a moderator:
Hạng D
9/9/07
3.443
51
48
Saigon
@yaris: nghe thấy 5g xuất phát thấy là sớm, nhưng trải nghiệm cho thấy thật là hợp lý & được "đền bù" lại rất nhiều khi đã lâu rồi mới thấy được bình minh của Saigon ra sao, không gian tĩnh lặng thế nào ... & đặc biệt được thóat ra cái kẹt xe của Saigon để vi vu trên xa lộ Dầu Giây thì cực kỳ Cute & sướng :)

Còn về ch/trình tour thì HFC luôn luôn có tiêu chí là thư giãn nhẹ nhàng, k ồn ào hoạt động liên tục, chủ yếu hầy hết th/gian là nghĩ ngơi, thư giãn & đọc sách.  Cho nên, mấy cái vụ trượt ống, leo núi, chen vào các điểm tour... đều bỏ qua hết ah!

@Nokia: đi cùng bắt buộc phải có bộ đàm mới được hen!  không có thì phải đi thuê hay mua - chứ đi chung k có bộ đàm có thể làm chậm tốc độ & an toàn của cả nhà (vd: gây tai nạn cho người đi trước hay sau, lúc cần vượt mặt hàng loạt xe tải phía trước thì em k dám vượt trong khi cả đoàn thì tăng tốc thoải mái vì được xe dẫn đầu báo là phía trước trống vô tư vượt .... & đặc biệt tránh được xxxxx)

@ALL:
* Thông tin & ch/trình tour xem Trang 1
* Kevin đã mượn được máy phát hiện tốc độ của Sambo - hy vọng em nó hoạt động tốt! :)
* đổ xăng đầy bình - sáng mai ai quên ghé trạm đổ xăng giữa chừng thì nộp phát 1kg mực một nắng
* ai đến trể hơn 5g 1 phút nộp 1kg mực một nắng (nhưng k quá 5phút)
* gia đình Solar ở BienHoa nên đón đoàn tại BigC
* ăn sáng sẽ do g/đình bác Solar là thổ địa tại BienHoa sẽ hỗ trợ đoàn

Hẹn gặp cả nhà sáng mai T5 lúc 4g45 sáng tại Lotte Q.7 để dán decal số + logo HFC --- > đúng 5g5phút xuất phát!!!

Last edited by a moderator:
Tập Lái
28/10/10
30
0
0

@ Kevin: Gia đình em đón đoàn tại Big C lúc 6h20' . Nếu đến sớm hơn vui lòng SMS cho em khi đoàn đến Suối Tiên . Ăn sáng có thể dừng chân tại cây xăng Hưng Lộc , qua Dầu Giây thì em không rành lắm.
Ở Bảo Lộc bọn em có thổ địa, nếu đến đó sớm cả nhà muốn vivu cafe biệt thự Bảo Lộc, ăn đặc sản BL thì mình làm 01 tour.

Hạng D
7/6/10
2.032
40
48
LA
Ăn sáng có thể ăn ở Hưng Phát , chứ qua Dầu Giây rồi chả có chổ nào ăn được .

VIP CARD MEMBER
7/5/09
213
2
18
44
Xem chương trình và sự chuẩn bị của các bác làm em thấy nôn nao quá! Giá mà em đủ tự tin vào tay lái mình thì đã đi theo rồi. Em chỉ tự tin khi chạy trong thành phố thôi. Đi đường trường thì eo ôi hãi lắm nên Noel em đi theo gia đình lên Dalat cùng TFC rồi. Hy vọng năm tới em bản lĩnh hơn để có dịp trải nghiệm tour đường dài cùng HFC thân yêu.
Thời tiết ở Đalat đang rất đẹp, tặng các bác mấy tấm nắng vàng mây trắng trời xanh cho thêm hưng phấn nha! Chúc cả nhà mình đi chơi vui vẻ và bình an nhé!
HFC: đón năm mới tại Dalat & Siva Resort (5N4D)

HFC: đón năm mới tại Dalat & Siva Resort (5N4D)

Hạng D
7/6/10
2.032
40
48
LA
@hi-arch : tay lái em lụa lắm mà . Nếu sợ thì anh "kềm kẹp" cho :).