Status
Không mở trả lời sau này.
Hạng D
14/5/08
2.538
21.364
113
tuando nói:
koonjang nói:
SCB 22%, kỳ hạn 3 tháng.

Em vừa gửi ít tiền ở ACB, sổ ghi 12.4 kẹp thêm tờ giấy quà xuân phát tài 1.7% nữa, kỳ hạn tuần. Chỉ có chúa mới biết lãi suất tiền gửi đang là bao nhiêu
SCB 22% thiệt không bác?
Mới cách đây 3 ngày, bạn em gửi SCB 2tỷ, thương lượng hết cách cũng chỉ 16%

Điên loạn thiệt.
Giờ a bảo bạn anh đòi rút tiền ra là tụi nó offer lên 20 ngay, rồi từ từ  bạn anh đòi lên tiếp, trên 1 tỷ thì 22% dể như không ấy mà

Hạng D
26/2/10
3.812
2.500
113
  Các bác cho e hỏi ngu tí: NH trả lãi suất cao vậy và giống như họ đang rất khao khát tiền. Vậy thì chắc người đi vay cũng nhiều lắm hả các bác. Nhưng với tình hình LS cao như vậy thì e k nghĩ lại có đông người vay đến mức họ nâng LS bất chấp tất cả đâu. Nếu e nghĩ đúng thì NH cần tiền để làm gì nhẩy?

Hạng D
15/2/08
1.553
65
48
53
tụi nó điên hết rồi, 22% thì đầu ra bao nhiêu nữa đây. Chết DN hết, kiểu này thì chắc khỏi vay mượn gì luôn.
p/s: em ko biết lãi suất huy động, nhưng nếu đi vay tầm 1t đổ lại thì chui vô agribank các bác ạh. ls chắc thấp nhất hiện giờ vì người nhà em vừa đi họp xin vốn ngoài íh chứ ko nâng ls huy động nữa. chắc max là 19-20%

Hạng B2
28/6/07
163
13
18
57
Xứ Dừa
google.com.vn
Mà ngân hàng nó cũng ko mặn mòi với việc cho vay hiện nay đâu bác!!! cuối năm nhu cầu usd nó rất là lớn và lúc này usd giá lại rẻ, tại sao ngân hàng cần tiền nhiều? và phải làm vì khi phải trả lãi đến 18o/o? bác thử làm bài tính đi usd mà nó tăng thì coi như vốn cộng lãi nó vẫn bị lõm!!! và ngân hàng nó vẫn lời 1 khúc!!!

Last edited by a moderator:
Hạng C
14/9/08
724
14
48
62
SG
sunwear.vn
xekovn1984 nói:
Các bác cho e hỏi ngu tí: NH trả lãi suất cao vậy và giống như họ đang rất khao khát tiền. Vậy thì chắc người đi vay cũng nhiều lắm hả các bác. Nhưng với tình hình LS cao như vậy thì e k nghĩ lại có đông người vay đến mức họ nâng LS bất chấp tất cả đâu. Nếu e nghĩ đúng thì NH cần tiền để làm gì nhẩy?
Khao khát tiền đua nhau nâng lãi xuất thu hút tiền mặt , đây là dấu hiệu không ổn của ngân hàng.

Bò Hóng
13/12/06
8.376
73.781
113
Sunglasses nói:
xekovn1984 nói:
Khao khát tiền đua nhau nâng lãi xuất thu hút tiền mặt , đây là dấu hiệu không ổn của ngân hàng.
Cái dấu hiệu cực kỳ không ổn chính là huy động với lãi suất chui

Hạng C
20/11/09
678
65
28
52
KCN Sóng Thần, Bình Dương
các bác đừng lo lắng quá, vụ LS huy đông này chỉ qua T01/2011 là sẽ xẹp bớt thôi. Lý do là cuối năm các NH đang chạy chỉ tiêu an toàn vốn vì sợ NHNN trảm nên phải sống chết huy động cho đủ. Tuy nhiên Techcombank làm một quả quá hớp quá nên tình hình um xùm quá. Thực sự thì LS huy động cũng chỉ phản ảnh tỷ lệ lạm phát thôi, mà tỷ lệ lạm phát năm nay được các bác trên BCT quy định là phải dưới 2 con số (thực tế bao nhiêu thì các bác cứ nhìn vào LS huy động mấy tháng trước là tự biết). Chính vì thế phải đợi qua 01/01/2011 NHNN mới sẽ dám mạnh tay điều chỉnh chính sách còn bây giờ thì cứ từ từ, chú NH nào quậy quá thì suỵt cho một cái là sợ vãi ngay đó mà.....

Hạng D
14/5/08
2.538
21.364
113
Thằng Tech chỉ công khai hóa những gì mà nó và những thắng khác đang làm chui, vụ 17% có từ giữa tháng 11

Hạng B2
4/10/10
495
0
0
SaiGon
thanhmap nói:
tụi nó điên hết rồi, 22% thì đầu ra bao nhiêu nữa đây. Chết DN hết, kiểu này thì chắc khỏi vay mượn gì luôn.
p/s: em ko biết lãi suất huy động, nhưng nếu đi vay tầm 1t đổ lại thì chui vô agribank các bác ạh. ls chắc thấp nhất hiện giờ vì người nhà em vừa đi họp xin vốn ngoài íh chứ ko nâng ls huy động nữa. chắc max là 19-20%
Em đang vay ở NH Agribank chi nhánh Vĩnh Long đây, ls hiện tại là 20%. hồi em vay cách đây 1 tháng là 16%, hôm 10/12 đi đóng lãi nó áp LS 20% luôn. Thằng tín dụng nó giải thích là Ngân hàng sẽ điều chỉnh LS cho vay theo ngày Bác ơi. Em đang lọan cào cào vì không biết hàng tháng mình phải trả lãi bao nhiêu đây nè

Status
Không mở trả lời sau này.