Status
Không mở trả lời sau này.
Hạng B2
26/2/10
424
8
18
36
ototinhyeu nói:
xe đẹp nhưng trình kém quá, ảnh dư sáng, lấy nét không chuẩn
không biết tại người hay máy hay style ;)
clone của ai vào chém gió này :D

M2
Hạng B2
6/4/11
160
1
16
39
Reventon No.1 nói:
ototinhyeu nói:

hehe , ảnh dư sáng em thấy cũng đúng , nhưng mà bác bảo chủ thớt trình kém thì em vãi tè quá :D

Hạng B2
3/6/07
126
2
18
M2 nói:
Reventon No.1 nói:
ototinhyeu nói:

hehe , ảnh dư sáng em thấy cũng đúng , nhưng mà bác bảo chủ thớt trình kém thì em vãi tè quá :D
Hehe, chắc bác ấy ko biết bác Vikhoa là ai

Tập Lái
29/7/09
1
0
0
chụp ảnh ở nơi có ánh sáng nhiều càng làm bức ảnh thêm đẹp ! biết lấy ánh sáng là 1 lợi thế cho 1 bức ảnh đẹp :))

Last edited by a moderator:
Thánh Chó
11/10/09
4.450
6.744
113
dk4r nói:
M2 nói:
Reventon No.1 nói:
ototinhyeu nói:
xe đẹp nhưng<span style=""color: #ff0000;""> trình kém quá</span>, ảnh dư sáng, lấy nét không chuẩn

Hehe, chắc bác ấy ko biết bác Vikhoa là ai
:D:D chắc là zị òi

Hạng B2
15/6/10
123
16
16
vikhoa.com
ototinhyeu nói:

Đúng là trình độ của em vẫn còn kém, đây cũng là lần đầu tiên em phải cầm DSLR bằng 1 tay trái, vừa zoom vừa chụp ngược ra sau cũng chỉ bằng 1 tay vì tay kia phải ôm chắc bác Duy Ducati. Xe chạy với tốc độ cao, có những lúc lên đến 120-140km/h, gió thổi vù vù, nhiều lúc chỉ cần giơ máy ra khỏi tầm che gió của người ngồi trước là bị thổi bạt ngược ra sau ngay. Em cũng không thể nhìn vào viewfinder để chụp, tất cả hình trên đường đều là ước lượng khung hình và cứ thế chụp theo cảm giác thôi. (dân chơi FPS của em hay nói đùa là bắn sniper nozoom)

100% số hình chụp là em chụp ở chế độ M, có những lúc em còn hạ sát người xuống đường để chụp góc thấp từ dưới lên nên hơi dư sáng. Xe nhanh chạy trên đường, nhiều lúc tối sáng khác nhau, em cũng chỉ có thể chỉnh tốc độ / khẩu độ bằng 1 cảm giác rất nhanh vì không có thời gian nhiều để làm chuyện đó, sẽ lỡ mất những khoảnh khắc đẹp.

Phong cách của em hơi dư sáng 1 chút ở background, nếu cần thiết em sẵn sàng cho "cháy" background để chủ thể được đủ sáng. Có 1 số tấm chụp ngược sáng vì đoàn chạy theo hướng đó, em cũng đành chịu mà chụp vì lấy đâu ra hắt sáng hay flash để chụp với tình huống như thế này?

Bác bảo lấy nét không chuẩn thì em cũng đồng ý, tuy nhiên mấy tấm panning thì không phải do lấy nét không chuẩn mà do kỹ thuật panning của em còn kém nên ảnh bị blur thôi.

Cảm ơn các bác đã xem ảnh và góp ý, em rất cần những lời comment của các bác để làm động lực giúp em chụp được tốt hơn nữa :)

Last edited by a moderator:
  • Like
Reactions: sting9154
Tập Lái
30/8/11
5
0
0
bác vikhoa quá khiem tốn thôi . chứ em nghĩ trình của bác là chuẩn rồi , chác bác gì đó đâu biếc bác chụp hình bằng 1 tay .
wa tất cả hành trình cua CP em tháy rất tự hảo về việt nam . và thank các tấm hình rất đẹp của bác vikhoa va toàn đoàn . em chỉ buồn là ko có clip nào trong sân bay để anh em biết cái quý giá nhất để tạo lên một siêu xe và thế nào là đẳng cấp của anh chàng người tây dirf

Hạng B2
15/6/10
123
16
16
vikhoa.com
Em xin nói thêm là trong sân bay chỉ xếp hàng để chụp ảnh chứ không có drift ạ. Chỉ có 1 đoạn đầu chạy chiếc Mercedes SL63 AMG drift test được nửa vòng lúc vừa vào rồi thôi chứ họ không cho drift trong đó :)

Status
Không mở trả lời sau này.