Hạng B2
11/10/12
390
133
43
57
dongtahdsu nói:
Còn đây là tường gạch và khung bê tông dầm,cột của 4 phòng xây mới, các bác để ý là dầm lintel chạy suốt tất cả các bức tường chứ không chỉ gác 1 đoạn ngắn qua đầu ô cửa nhé . Dù tiết kiệm nhưng OS chúng ta sẽ không chấp nhận những ngôi trường có chất lượng tồi các bác nhỉ
Hình ảnh update của ngôi trường vì đàn em thân yêu ở Huế
:

Pak Đông Tà quảng cáo dữ quá! Tường 10 mong manh thế kia, pak không cho linteau chạy suốt thay cho dầm giằng đầu cột (như tường hồi) thì có mà mau sụm ;)
Đùa thế thôi, vẫn có các nhà thầu không dùng dầm giằng đầu cột mà linteau chỉ vừa đủ gác đầu cửa :(
Cám ơn các pak đã có lòng vì OS và đàn em!

Hạng F
29/8/07
8.016
26.352
113
Thật ý nghĩa. Mong các bác chung tay xây thêm nhiều ngôi trường nữa. Em lúc nào cũng xin góp sức mọn của mình.

O.S.P.D
29/8/08
1.405
28
38
DAO HOA DAO
www.vnexpress.net
Tuần trước em về kiểm tra trường thì gặp hôm trời mưa gió dầm dề quá nên chỉ chụp được vài tấm bằng điện thoại update lên để các bác tiện theo dõi tình hình

Phần thô đã xong , mái ,trần đã lợp , bên trong các phòng đã hoàn thiện lát gạch và sơn vôi các bác ạ

Nhưng bên ngoài thì còn phải sơn cửa, lắp kính,sơn vôi và nặng nhất là cái sân trường đuối quá các bác ạ :(

Gạch nền hành lang đang lát (hôm em chụp hình ) đến hôm nay thì xong hết rồi các bác ạ :

Cái vụ sân trường em đã xin được 1 nhà hảo tâm hứa cho 230m3 đá để về đổ nâng sân lên , nhưng đang khó khăn ở cái đường về trường nhỏ quá các bác ơi , xe lớn không vào được , mà vận chuyể chừng đó đá bằng xe nhỏ vào đây thì chết tiền . Em đang binh được 1 bãi tập kết cách trường chừng 3km để tính chuyện xe lớn về đổ ở đó rồi chỉ cùng xe nhỏ tăng bo 1 đoạn ngắn hy vọng sẽ đỡ chi phí hơn .

Em đi về thì gặp các em học sinh đội mưa đi học ở mấy trường xa về đã muốn hết đường như thế này đây :

Lần này trời mưa và tối nên hình ảnh đuối quá , các bác thông cảm cho em nhé !

Hạng F
29/8/07
8.016
26.352
113
Cảm ơn bác dongta. Nhìn hình ảnh mà thấy vui. Các em sắp có trường mới rồi.