Hạng C
20/3/17
936
14.739
93
Theo hình thì hai cái tụ có vẻ ổn , tốt nhất anh chủ mang ra cho thợ làm cho nhanh , anh không biết cách gỡ tụ dễ tróc đường mạch của boar

Hạng B2
31/1/17
131
79
28
48
Tụ không phồng nên không thay chi cho mệt, bôi keo tản nhiệt 2 con khoanh đỏ. Cho ở truồng hát xem chỗ nào nóng nhất.
Hỏi về cái CD player trên Lacetti SE (Cruze nhập)

• Like
Reactions: Osin
Hạng F
29/10/16
11.503
21.766
113
Pháp
Tụ không phồng nên không thay chi cho mệt, bôi keo tản nhiệt 2 con khoanh đỏ. Cho ở truồng hát xem chỗ nào nóng nhất.View attachment 2174702
Đây cũng là điểm quan trọng, con chip ampli . Nên xem thử luôn, nếu cần thay thì đem thợ thay nó có đồ, trừ khi bạn cũng có đồ thay và đo điện

Tập Lái
17/7/17
24
8
3
Tình hình vì Covid nên em mua về tự thay, cuối cùng cũng không được các bác ạ. Nản quá.
Chỉ nghe được 40p, tấm tản nhiệt nóng ran, mấy con linh kiện em cũng sờ thử nhưng không đến độ bỏng tay

Hạng C
20/3/17
936
14.739
93
Tình hình vì Covid nên em mua về tự thay, cuối cùng cũng không được các bác ạ. Nản quá.
Chỉ nghe được 40p, tấm tản nhiệt nóng ran, mấy con linh kiện em cũng sờ thử nhưng không đến độ bỏng tay
em đã nói rồi , cái tụ ko bị gì đâu mà thay , coi chừng bị hở chân con transitor , cái con gắn vào nhôm tản nhiệt đó , hàn chân lại và trét keo tản nhiệt khác vào, có thể lâu ngày nó khô keo tản nhiệt.

• Like
Reactions: Osin and Chungmr
Tập Lái
17/7/17
24
8
3
em đã nói rồi , cái tụ ko bị gì đâu mà thay , coi chừng bị hở chân con transitor , cái con gắn vào nhôm tản nhiệt đó , hàn chân lại và trét keo tản nhiệt khác vào, có thể lâu ngày nó khô keo tản nhiệt.
Em mới bôi keo tản nhiệt vào đó bác, chân chắc chắn không vấn đề, miếng tản nhiệt thì cực kỳ nóng. Để hết dịch em đi tìm linh kiện khác thay vào xem. Em vẫn thích tiếng từ đầu cd gốc này. Hết cách em mới thay màn

• Like
Reactions: Elec001
Hạng C
20/3/17
936
14.739
93
Em mới bôi keo tản nhiệt vào đó bác, chân chắc chắn không vấn đề, miếng tản nhiệt thì cực kỳ nóng. Để hết dịch em đi tìm linh kiện khác thay vào xem. Em vẫn thích tiếng từ đầu cd gốc này. Hết cách em mới thay màn
nếu nghe lâu là bị thì liên quan đến nhiệt rồi bác , nó phải bị quá nhiệt ở đâu đó

Hạng F
29/10/16
11.503
21.766
113
Pháp
Không chừng là con transitor bị hư, cũng nên thay vì không đắt lắm, nếu chủ thớt thích giử nó